Đăng Ký
Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 178
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen Xem bài viết
    đại loại là bạn cắm plc vào modem mạng rồi đánh địa chỉ của modem nó ra trang web của plc bạn ^^

nếu cắm chung modem với máy tính thì như mạng lan. cái đó em làm đc.
    nhưng mà khi e lên trang my ip address xem ip của modem rồi. dùng máy tính ở mạng khác thì vào ko được.
    phải làm sao để mình có thể sử dụng 1 trang web chẳng hạn như: webserver.com để vào webserver của plc vậy a?
    e thử sử dụng DNS nhưng không đc

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    trang web của mình thật chất sẽ mang địa chỉ của cái modem mạng bạn ah,cái quan trọng ở đây là bạn phải biết cách cấu hình modem mạng của mình,bạn nghiên cứu đi nhé,còn cái mạng LAN thì dễ quá rồi ^^
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Cái này là do bạn chưa Nat địa chỉ, khi ở ngoài muốn truy cập đến máy trong mạng nội bộ thì bạn phải khai báo nat trong router để có thể truy cập đến địa chỉ bên trong mạng. Cách nat thì tìm tài liệu của moderm

Trích dẫn Gửi bởi mrdarknight Xem bài viết

nếu cắm chung modem với máy tính thì như mạng lan. cái đó em làm đc.
    nhưng mà khi e lên trang my ip address xem ip của modem rồi. dùng máy tính ở mạng khác thì vào ko được.
    phải làm sao để mình có thể sử dụng 1 trang web chẳng hạn như: webserver.com để vào webserver của plc vậy a?
    e thử sử dụng DNS nhưng không đc

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình Nat Http_server port 80. ip theo plc nhưng vẫn không đc. không biết có bị sai ở chỗ nào không nữa.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình làm nó chạy bình thường mà: tui cấm plc và router, sau đó NAT địa chĩ PLC và mở port 80
    nhớ tắt tường lửa của máy tình và router luôn nhe.
    kiểm tra xem port đã được mở chưa.
    dùng một máy tính kết nối internet ở một router khác hay 3g cũng được.đánh đúng địa chỉ IP của router:80
    là vào dc hà.
    chúc bạn thành công

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình đã nat port 80 , HTTP , địa chỉ PLC là 192.168.1.115. Check bang cach vào cmd: telnet 192.168.1.115 80 thì ok.
    nhưng lên các trang web để kiểm tra thì port vẫn chưa đc mở

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình đã nat port 80 , HTTP , địa chỉ PLC là 192.168.1.115. Check bang cach vào cmd: telnet 192.168.1.115 80 thì ok.

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    cái chủ yếu là làm sao để đánh địa chỉ IP độg của modem nó link vào địa chỉ plc là được,bạn sai thì dovẫn còn thiếu gì đó,không thể chuyện gì cũng có thể giúp ở đây được,bạn kiểm tra lại nhé ^^
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình quên nhắc bạn rằng, PLC và router phải cùng một dãy lan thì mới được, thông thường router là 192.168.1.1 phải không
    bạn kiểm tra lại trong TIA 11 của bạn đã thiết lặp đầy đủ chưa, nếu router đã mở port rồi thì vấn đề còn lại chính là TIA11.
    bạn xem lại xem

Trích dẫn Gửi bởi mrdarknight Xem bài viết

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Theo mình thì bạn nên xem qua phương án 2 của bạn danh_vohoai. mình thấy AUTOBASE là phần mềm SCADA rất tối ưu:
    -Chương trình kết nối truyền thông( Communication server) của AUTOBASE rất tối ưu. Nó có thể kết nối truyền thông với nhiều thiết bị của tất cả các hãng khác nhau, điều này rất cần thiết cho công ty vì nó làm giảm thiểu tối đa chi phí cho việc lựa chọn thiết bị lắp đặt cũng như thay thế thiết bị lúc hỏng hóc( chúng ta có thể linh hoạt trong việc lựa chọn thiết bị sao cho phù hợp với hệ thống mà lại giảm thiểu được chi phí, nếu là thiết bị nhập khẩu thì việc thay thế là hoàn toàn khó khăn).
    -Ngoài ra nếu bạn là 1 Manager thì những lúc bạn đi công tác bất cứ nơi đâu( miễn là máy tính có Internet) thì bạn cũng có thể giám sát và điều khiển mọi hoạt động tại nhà máy thông qua chương trình Web server trong AUTOBASE.
    Chúc bạn thành công!

Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu