Đăng Ký
Kết quả 1 đến 9 của 9

Hybrid View

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Kinh Môn-Hải Dương
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

PLC Mitsubishi bị lỗi gì, các bác bắt bệnh hộ em?

Em có 1 cn PLC Mitsubishi A1SJHcpu,Module mở rộng I/O là A1SX40, A1SX41 , A1SY50.để tủ hôm nay lôi ra thí nghiệm thì Giờ nó có hiện tượng lỗi như sau.

- Sau khi cấp nguồn 220VAC ,
    +Ở CPU đèn POWER sáng, đèn RUN sáng. Em vặn công tắc chuyển mạch từ run sang STOP nhưng nó vẫn sáng. Kiểm tra hết thì đèn RUN sáng ở các vị trí: Run, Stop, L.CLR, chỉ tắt khi ở ị trí reset.
    +Ở Modul: 2 module OUTPUT A1SY50 đèn Error sáng.
    - Thử lắp 24VDC cho input thấy khi nhấn cong tắc đèn báo đầu vào X vẫn sáng.
    -Kiểm tra kết nối commution trong GX Developer thì báo lỗi :
    Cannot communicatie wwith PLC for one of the following reasons. Communications timeout. Cable error, Specified transmission speed not sopported for connected PLC Monitor condition set status is ready by device. The project PLC and the connected PLC ae different.

Xin các bác chỉ giáo giúp nó là lỗi j.
    _________Electrical Manager________

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Kinh Môn-Hải Dương
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Vừa phẫu thuật cho nó. Thấy trên mạch con main có 1 con tụ với 1 con j màu trắng hình dáng giống tụ có hiện tượng như cháy
    _________Electrical Manager________

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kissyou Xem bài viết
    Vừa phẫu thuật cho nó. Thấy trên mạch con main có 1 con tụ với 1 con j màu trắng hình dáng giống tụ có hiện tượng như cháy
    - Nếu như vậy thì hãy bắt tay làm luôn đi, không hư CPU đâu, còn nhát tay thì đem ra ngoài nhờ người ta kiểm tra và thay tụ đó đi

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

có thể do pin PLC hết!

Mình không biết nhiều lắm về PLC này, nhưng công ty mình cũng đang có sử dụng một vài con. Trước hết, bạn kiểm tra lại Pin PLC và chân cắm của Pin xem có bị lỗi Pin hết hay chân cắm bị lỏng hay không.Bên mình hôm trước cũng bị hiên tượng như trên cùng 1 lúc , mình thay pin thì hết.
    Thứ 2 là bạn kiểm tra cab kết nối, chắc chắn là do cab bị lỏng chân cắm hoặdut1917 1 dây tín hiệu nào đó.Nếu có sơ đồ cab thì bạn nên đo lại thông mạch cho cab.( bạn thử 1 số vị trí xem cab có báo lỗi cab nữa không)
    Chúc bạn may mắn!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hic! trời ơi. Em cũng mới gặp lỗi nãy nè. vừa ra trường, làm bảo trì dc vài tháng, đi xuống cty doawnload chương trình cho người ta, mà ko dc.sửa mãi ko dc... quê ơi là quê! về nhà lập tức lên mạng tìm cách sữa. hjc bác nào còn bít cách sữa nào nữa, hướng dẫn cụ thể cách fix với.... em biết ơn nhiều nhiều! (((((((((((.
    ah. thanks bác kissyou và bac tomato nha. hehe mai em kiểm tra thử theo cách 2 bác xem sao :D

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

cảm ơn 2 bác kissyou và tomato :))))))

hic! trời ơi. Em cũng mới gặp lỗi nãy nè. vừa ra trường, làm bảo trì dc vài tháng, đi xuống cty doawnload chương trình cho người ta, mà ko dc.sửa mãi ko dc... quê ơi là quê! về nhà lập tức lên mạng tìm cách sữa. hjc bác nào còn bít cách sữa nào nữa, hướng dẫn cụ thể cách fix với.... em biết ơn nhiều nhiều! (((((((((((.
    ah. thanks bác kissyou và bac tomato nha. hehe mai em kiểm tra thử theo cách 2 bác xem sao :D

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cấp cứu
    Hiện nay mình có con Q02 HCPU đèn EFR và USER đều báo đỏ còn đèn Mode, Run và Boot đều xanh
    Nhờ anh em tư vấn giúp với

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caoduc71 Xem bài viết
    Cấp cứu
    Hiện nay mình có con Q02 HCPU đèn EFR và USER đều báo đỏ còn đèn Mode, Run và Boot đều xanh
    - Bạn có kết nối PLC này với GX-developer được không? nếu kết nối được thì vào phần diagnostic xem mã code lỗi có hay không.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    18 lượt trong 15 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caoduc71 Xem bài viết
    Cấp cứu
    Ram bị phân mảnh. * hết pin nuôi, or ram nhớ hư* con cpu em bi vậy, thay xong hết , kô biêt con bác sao hehe

Đánh dấu