Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết

Tạo thêm forum SUPERMARKET FOR STUDENTS

Em xin đóng góp ý kiến
    Diễn đàn mình nên tạo thêm forum SUPERMAKET FOR STUDENTS làm nơi các bạn sinh viên trao đổi, buôn bán những linh kiện điện, điện tử với giá "Sinh Viên" cho anh em , nhất là các bạn đã làm xong đồ án muốn " thanh lý " để " thu hồi vốn " hay có dư linh kiện nào thì để lại cho mấy em được nhờ chứ mua hàng mới đắt quá mà có bạn dư không biết bán cho ai , đem bán ve chai cũng uổng.hihiihi
    Hãy chia sẽ để được học hỏi nhiều hơn.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Ý kiến hay đó bạn, giá sinh viên, lại thực tế và bình dân cho các bạn sinh viên. Bán rẻ lại cho sinh viên còn tốt là ve chai cân ký, thật là uổng phí ^^

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    cái này có thể nằm luôn bên Sản phẩm-dịch vụ đó,trước giờ mọi người đều rao bán ở đó,bạn nnt có thể mở 1 topic trong đấy là xong,ví dụ ai biết chỗ nào mua rẻ có thể vào topic đó bàn luận và giới thiệu mọi người,hoặc rao bán gì đó chẳng hạn.
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Việc sử dụng lại đồ án mình ủng hộ lắm nhưng có cái không tốt giữa cải tiến và lạm dụng là khá gần nhau: một số SV gọi là đi mau đồ án và tới ngày nộp y chang mà không cải tiến đó là cái tệ nhất. Khi các bạn mua một hệ thống cũ về thì phải cải tiến nó thêm một phần gì đó cho phù hợp thì ok. Và SUPPER MARKET for STUDENT nằm trong mục sản phẩm dịch vụ thì bạn nào bán gì có gì thì cứ rao ở đó. Nếu thấy đó là nhu cầu cao để hỗ trợ Sinh Viên thì có lẽ BQT sẽ hỗ trợ một phần. Tuy nhiên PLC Support xây dựng hướng tới thực tế hơn cao hơn việc giải quyết các đồ án của sinh viên. Đó là bài toán giải pháp công nghệ, hệ thống dây truyền, thông tin cập nhật nhanh chóng, chính xác, và hỗ trợ hiệu quả cho anh em làm thiết kế tại các công ty, kỹ thuật viên tại các nhà máy sản xuất trong việc bảo trì hệ thống sản xuất của nhà máy.

P/S: Mình vẫn tán thành ý kiến của nnt_90.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Việc sử dụng lại đồ án mình ủng hộ lắm nhưng có cái không tốt giữa cải tiến và lạm dụng là khá gần nhau: một số SV gọi là đi mau đồ án và tới ngày nộp y chang mà không cải tiến đó là cái tệ nhất. Khi các bạn mua một hệ thống cũ về thì phải cải tiến nó thêm một phần gì đó cho phù hợp thì ok. Và SUPPER MARKET for STUDENT nằm trong mục sản phẩm dịch vụ thì bạn nào bán gì có gì thì cứ rao ở đó
    Em đồng ý với thầy.
    Tuy nhiên, nếu một người nào đó có ý mua lại đồ án để khỏi tốn công sức làm thì họ sẵn sàng mua với giá cao chứ không có giá " sinh viên ".Đồ mới thì có sẵn lúc nào mua cũng được còn nếu muốn có giá " sinh viên " thì phải chịu khó tìm kiếm, vì thế em muốn tạo 1 forum để mọi người chia sẽ kiến thức về giá cả,tận dụng tối đa các tài nguyên giá rẻ cho ae.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen Xem bài viết
    cái này có thể nằm luôn bên Sản phẩm-dịch vụ đó,trước giờ mọi người đều rao bán ở đó,bạn nnt có thể mở 1 topic trong đấy là xong,ví dụ ai biết chỗ nào mua rẻ có thể vào topic đó bàn luận và giới thiệu mọi người,hoặc rao bán gì đó chẳng hạn.
    hiihiih, đồng ý, chắc mở hàng luôn.

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi nnt_90 Xem bài viết
    Em xin đóng góp ý kiến
    Diễn đàn mình nên tạo thêm forum SUPERMAKET FOR STUDENTS làm nơi các bạn sinh viên trao đổi, buôn bán những linh kiện điện, điện tử với giá "Sinh Viên" cho anh em , nhất là các bạn đã làm xong đồ án muốn " thanh lý " để " thu hồi vốn " hay có dư linh kiện nào thì để lại cho mấy em được nhờ chứ mua hàng mới đắt quá mà có bạn dư không biết bán cho ai , đem bán ve chai cũng uổng.hihiihi
    Một ý kiến hay để giảm chi phí cho sinh viên làm luận văn hay đồ án, tuy nhiên mong các bạn đừng lạm dụng nó như anh hiếu nói sẽ trở thành điều không hay.

BQT quyết định mở Box cho các bạn tại : http://plcvietnam.com.vn/forumdisplay.php?f=139

Các bạn vào đó coi thêm nhé. BQT sẽ cố gắng xây dựng nơi trao đổi cho các bạn và nội dung bên trong do các bạn chịu trách nhiệm. Tuy nhiên phải có người để quản lý mục đó. Và ai sẽ là người làm và quản trị mục này?
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Em cũng đang chuẩn bị làm đồ án và đang tìm thiết bị và biết một số địa điểm mà các bạn có thể mua với gia rẻ, nếu có thể xin ban quan trị diễn đàn cho em quản lý mục này.

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi nnt_90 Xem bài viết
    nếu có thể xin ban quan trị diễn đàn cho em quản lý mục này.
    Tạm thời mình sẽ cho bạn thử chạy demo, làm T-Mod của khu vực Market for Student. Về nguyên tắc là BQT không chịu trách nhiệm trong mục đó cho nên bạn phải chú ý hơn nhiều. Và quy định đã được xây dựng rõ ràng cho mục Sản Phẩm - Dịch Vụ. Bạn là T-Mod mới cần phải đọc kỹ tất cả các nội quy của diễn dàn: từ quy định hoạt động, phương châm hoạt động, quy định thành viên, quy định cho moderator và cả mục bạn phụ trách nữa.

Xin cám ơn khi bạn tiếp nhận và giúp đỡ sinh viên mua bán đồ ổn định và phù hợp với sinh viên.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ah mình cũng có kiến thức nhiều về các linh kiện cũng như giá thành sản phẩm,và nhiều chỗ rẻ cho SV nếu được mình cũng xin được quản lí mục này

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu