Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Xoá bài/ Ban nick user đối với bài viết tiếng Việt không dấu.

Dear mọi người vẫn là vấn đề cũ nhưng nói hoài không sửa, ngày này bị người kia cũng bị.
    Việc viết tiếng việt không dấu ngày càng trở lại và trở thành một thói quen xấu đối người tham gia các diễn dàn. BQT PLC Việt Nam kiên quyết bài trừ tệ nạn viết tiếng Việt không dấu ở diễn dàn PLC Việt Nam.
    Để bắt đầu tôi xin gửi các bạn một đoạn video sau:

Một tình huống viết dấu xảy ra nhiều vấn đề có thể đó không là gì hoặc có thể là rất lớn. Việc các bạn viết tiếng Việt không dấu là làm mất bản sắc dân tộc, mất một thứ thiêng liêng vô hình mà lớp trẻ ngày nay dần đánh mất. Diễn dàn PCL Việt Nam không chỉ là sân chơi kỹ thuật mà còn là nơi để các bạn bắt đầu một cách nhìn mới về xã hội, về diễn dàn, về thế giới mạng, các bạn là sinh viên các trường đại học, cao đẳng, trung cấp, những kỹ sư, cử nhân, kỹ thuật viên, đã đi làm hoặc đã được học về lòng yêu tổ quốc đôi khi chỉ bắt nguồn từ những điều đơn giản, bình dị có khi chỉ là Viết tiếng việt có đâu khi trả lời mail, khi hỏi bài, khi gửi mail đó là tôn trọng người khác và tôn trọng bản thân.

Khi hỏi một vấn đề gì đó các bạn cần phải có một câu hỏi rõ ràng, phải chú ý đến nội dung cần hỏi.
    BQT sẽ dùng biện pháp mạnh nhất, nặng nề nhất đối với các thành viên viết không dấu: THÀNH VIÊN VIẾT BÀI KHÔNG DẤU đã học qua tiểu học chưa? Nếu chưa thì quay lại tiểu học học và quay lại sau khi các bạn biết tôn trọng bản thân và tôn trọng người khác.

BAN nick cảnh cáo 1 tuần và bật chế độ xoá bài viết của bạn khi các bạn viết bài không dấu. Khi đó BQT không cần thông báo, không cần nhắc nhở về việc này nữa. Khi thành viên tham gia diễn dàn phải đọc tất cả các quy định kèm theo là điều cần thiết. http://plcvietnam.com.vn/forumdisplay.php?f=2

BQT sẽ không cần quan tâm các bạn là ai, Mod, S-Mod, T-Mod hay thành viên tích cực như thế nào vì việc vi phạm nội quy này mà các Mod còn bị thì không còn phù hợp vì nội quy chưa rõ để vi phạm thì phải phạt nặng hơn. Nếu Mod vi phạm mà không sửa thì tước làm Mod ( tuy biết rằng đó là hỗ trợ nhưng luật là luật).

BIẾT PHÁP PHẠM PHÁP TỘI TRỊ KHÔNG DUNG

BQT mong các bạn thành viên hiểu khi bạn đọc hay trả lời một bài viết không dấu "rất ngứa mắt"

Xin trân trọng thông báo.
    Lần sửa cuối bởi tran_hieu0983, ngày 03-21-2012 lúc 01:55 PM.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Xóa bài/Ban nick user đối với những bài không dấu

thưa ban quản trị,tôi đồng ý xin chịu phạt. Nhưng xin hỏi chính tiêu đề này "Xóa bài/Ban nick user đối với những bài không dấu"có bị "tây hóa" không hay chỉ là viết thế cho nhanh cho gọn

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bây giờ tiếng anh với tiếng việt dùng lẫn lộn cũng là một vẫn để nghiêm trọng. Đang viết tiếng việt lại chen vào một từ tiếng anh. Mình thấy vậy cũng rất khó chịu.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Ban nick user
    Bạn nào có ý kiến thì dùng về từ đó thì chọn câu nào đúng chọn cho từ đó đi. Thấy khó chịu thì sửa dùm đi chứ đừng nói không để đó vô nghĩa.

Mấy bạn biết cái "bugi" là cái gì không? Có ai đi ra tiệm sửa xe máy bảo " bán cho tôi bộ đánh lửa" không? hay bảo bán tôi cái "bugi"
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

khanh my
    Guest
    moay ơ, săm, lốp, xích, ghi đông, pê đan, gác đờ bu.... đều là tiếng pháp cả mà nước ta vẫn dùng rất thông dụng, vì nó đơn giản ngắn gọn, xu hướng là vậy, và củng có 1 số từ nước ngoài mà tiếng việt ta không biết nên dịch như thế nào cả, và chỉ người trong nghành mới hiểu đc những từ đó, vì vậy các bạn đừng nên bắt bẻ gì cả
    Xin hết!!!!

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quandung Xem bài viết
    thưa ban quản trị,tôi đồng ý xin chịu phạt. Nhưng xin hỏi chính tiêu đề này "Xóa bài/Ban nick user đối với những bài không dấu"có bị "tây hóa" không hay chỉ là viết thế cho nhanh cho gọn
    Mình thấy vấn đề này bình thường mà, "Xóa bài/Ban nick user đối với những bài không dấu" sử dụng ngôn ngữ chuyên môn thôi, ngắn gọn, ai cũng hiểu nhưnng đọc 1 bài viết tiếng việt mà không dấu thì thấy rối mắt lắm.
    Hãy chia sẽ để được học hỏi nhiều hơn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Theo mình nghĩ khi viết tiếng việt thì nên viết tiếng việt có dấu thì có những điều như thế này:
    - Làm tiếng việt trở nên trong sáng và phát triển.
    - Tránh gây ra những lỗi chính tả ở một bộ phận người mà mình thấy hiện nay khá phổ biến là viết sai chính tả.
    - Tôn trọng người đọc bài viết của mình cũng chính là tôn trọng chính mình. Cảm nhận của người đọc về bài viết của bạn cũng sẽ tốt đẹp hơn trong suy nghĩ của họ.
    - Mọi người có thể dễ dàng trao đổi và giao tiếp với nhau mà ko cần phải suy nghĩ bạn đang viết từ gì.
    và còn nhiều lí do khác nữa....
    Đối với vấn đề sử dụng một số từ chuyên ngành trong bài viết thì theo mình điều này có lợi bởi vì khi đi làm và qua tiếp xúc với người khác thì việc biết sử dụng từ chuyên ngành cũng rất quan trọng. Có thể bạn nói một câu tiếng việt dài nhưng họ ko hiểu nhưng khi nói từ chuyên ngành thì họ lại hiểu ngay và ngược lại.
    Đó là ý kiến chủ quan của riêng mình...

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    - Tham khảo 1 số mẩu chuyện dỡ khóc dở cười cho vui, Link: http://www.dophuquy.com/2012/04/nhun...-nhan-tin.html

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu