Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Chạy Runtime trong WinCC

Cho mình nhỏ vấn đề này cái
    Hiệnk tại minh dg lập trình 1 hệ thống dùng win CC. Khi chạy Run time thì thì chạy dc 1 tag các nút ấn mình link đến các Graphics ( giao diện) khác thì khi ấn vào nó chuyển hẳn sang giao diện đó. Mình muốn khi ấn thì tạo thêm 1 tag giao diện nhỏ ( như 1 giao diện nhỏ để chọn OK hoặc CANCEL) nữa và vẫn giữ nguyên màn điều khiển chính. Vậy mình phải làm thế nào.
    Còn 1 ván đề nữa là khi mình viết xong chương trình thì nếu muốn giao cho khách hàng thì đóng gói lại cả project lại dc không chứ mỗi lần như thế đổi tên máy rồi tạo giao diện login thì bất tiện và không chuyên nghiệp tý naò.
    Mong mọi người giải đáp giúp mình

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    Cho mình nhỏ vấn đề này cái
    Hiệnk tại minh dg lập trình 1 hệ thống dùng win CC. Khi chạy Run time thì thì chạy dc 1 tag các nút ấn mình link đến các Graphics ( giao diện) khác thì khi ấn vào nó chuyển hẳn sang giao diện đó. Mình muốn khi ấn thì tạo thêm 1 tag giao diện nhỏ ( như 1 giao diện nhỏ để chọn OK hoặc CANCEL) nữa và vẫn giữ nguyên màn điều khiển chính. Vậy mình phải làm thế nào.
    Còn 1 ván đề nữa là khi mình viết xong chương trình thì nếu muốn giao cho khách hàng thì đóng gói lại cả project lại dc không chứ mỗi lần như thế đổi tên máy rồi tạo giao diện login thì bất tiện và không chuyên nghiệp tý naò.
    Mong mọi người giải đáp giúp mình
    muốn qua 1 cái khác thì vẽ ra 1 cái bảng khác, có 2 chứ OK và CANCEL chẳng hạn, nếu nhấn OK thì chuyển tới Graphics cần đến, nếu nhấn CANCEL thì vẫn ở nguyên đó và cái bảng này biến mất

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Cái của bạn nói đến là faceplate trong wincc rồi. http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=1889 bạn tham khảo thêm trong đó.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Cảm ơn anh. Cái graphics như thế em tạo rồi. những khi chuyển sang 1 giao diện nhỏ Như giao diện OK CANCEL thì nó sẽ đè lên cái giao diện cũ. Nghĩa là em muốn khi kích vào bất cứ giao diện nhỏ nào thì nó sẽ hiện thêm mà không làm đè lên giao diện cũ . Hiển thị cả 2 1 lúc. Em dg đọc cái faceplate :D

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    Cảm ơn anh. Cái graphics như thế em tạo rồi. những khi chuyển sang 1 giao diện nhỏ Như giao diện OK CANCEL thì nó sẽ đè lên cái giao diện cũ. Nghĩa là em muốn khi kích vào bất cứ giao diện nhỏ nào thì nó sẽ hiện thêm mà không làm đè lên giao diện cũ . Hiển thị cả 2 1 lúc. Em dg đọc cái faceplate :D
    Nếu em muốn cho xuất hiện box điều khiển ngay trên giao diện chính thì nên dùng thuộc tính animation cho ẩn hiện,còn trường hợp có rất nhiều box điều khiển có tính chất tuơng đuơng(như chỉ ON-OFF-CANCEL 1 động cơ) thì dùng thêm Faceplate,Faceplate không có nhiều ý nghĩa nếu em dùng cho 1 cái riêng lẻ.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Tại sao em tạo cái structure tag rồi mà klhoong tìm ra cái faceplate nhỉ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Em đã tạo dc Faceplate và tìm hiểu dc ví dụ trong bài này
    http://www.mediafire.com/?sjnjgn3gem52gw5
    Khi em kết nối với PLCSIM thì lại gặp vấn đề. Nếu RUNTIME từ giao diện Faceplate thì kết nối ngon với PLC không gặp vấn đề gì cả. Nhưng khi RUNTIME từ giao diện Motor thì khi kích đến Faceplate thì lại không điều khiển dc.
    Cho em hỏi cái này có phải lỗi không hay do code ạ

Đánh dấu