Đăng Ký
Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 73
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào Anh cuongvcs !
    Em có 1 plc micrologix 1100 1763 L16BWA .Em mới update nó lên bản 11.0 ,nhưng không đăng nhập vô plc thông qua ip của nó được
    em đọc trong bản update 11.0 thì nó ghi [SUCCESS] Authorization: Bypass cookie used.
    Key: ML1100_R03R11_Os ,Anh có thể chỉ em cách đăng nhập vô không?em đang dùng win 7
    Mong được sự hồi đáp của anh.Thanks!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngovannam1989 Xem bài viết
    Dear Anh Cường

Anh cường có thể hướng dẫn em kết nối RS Emulate 5000 và Factory Talk View thông qua RSLinx không anh? Cảm ơn anh
    Hi nam.
    Để kết nối RSEmulator 5000 với Factory Talk thông qua RSLix thì cần phải có các phần mềm sau hổ trợ.
    - RSLogix5000 : dùng để viết chương trình mô phỏng của PLC
    - RSEmulator 5000 : dùng để làm CPU mô phỏng và mình sẽ download chương trình PLC xuống CPU này.
    - Factory Talk View : dùng để tạo giao diện SCADA và kết nối tag với PLC
    - RSLinx sẽ kết nối 3 phần mềm trên lại .
    việc mô phỏng với RSLogix5000 chắc bạn đã làm được và mình nhớ là đã hướng dẫn rồi thì phải nên không nói đến nửa.
    để kết nối với FTV (Factory Talk View ) trước hết ta phải tạo một project ,
    Chúng ta có thể kết nối FTV với RSLogix5000 qua RSLinx(trực tiếp) or OPC của RSLinx,
    việc link trực tiếp có lúc được lúc không vì đa số xài bản crack nên như vậy ,
    còn cách thứ 2 thì dùng RSLix OPC Server .
    Tạo một project như hình

tiếp theo là add communication .

chọn OPC data Server ,nó sẽ hiện ra một khung như hình bên dưới.

ở phần name : bạn sẽ đặt tên > sau đó nhấn Browse và chọn RSLix OPC Server >nhấp OK >apply >OK
    xong phần communication .
    và ở phần RSLin
    mở RSLinx lên và chọn như hình .
    ở mục DDE/OPC chọn topic cònigure sẽ có hình như bên dưới.

Đặt tên Project và trỏ đến CPU cần kết nối nhấp done >apply >Ok
    sau đó quay lại FTV để tạo tag liên kết or có thể liên kết trực tiếp (không cần tạo tag)
    Viết giao diện kết nối tag với PLC > mổ phỏng
    Ta tạo một Screen nhu hình bên dưới >vào phần Graphics >chuột phải >new Screen

2 nút nhấn tạo là Momentary push button .

để test thì ta tạo 2 nút nhấn và một đèn như sau .

sau khi tạo xong thì tiến hành add tag PLC cho các nút nhấn và đèn ,rồi nhấn nut test để chạy thử .
    mình hướng dẫn nó dài dòng nhu vậy chứ làm nhanh lắm ,cơ bản là vậy vài hôm nửa up video lên thì mọi người làm dễ lắm .
    Regards and Good luck.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi trucelec Xem bài viết
    Chào Anh cuongvcs !
    Em có 1 plc micrologix 1100 1763 L16BWA .Em mới update nó lên bản 11.0 ,nhưng không đăng nhập vô plc thông qua ip của nó được
    em đọc trong bản update 11.0 thì nó ghi [SUCCESS] Authorization: Bypass cookie used.
    Key: ML1100_R03R11_Os ,Anh có thể chỉ em cách đăng nhập vô không?em đang dùng win 7
    Mong được sự hồi đáp của anh.Thanks!
    chào bạn .
    sau khi bạn update lên thì bạn phải cấu hình địa chỉ IP lại thì mới kết nối được .
    bạn phải dùng sợi cable RS 232 để kết nối với PLC qua RS 232-DF1 ,
    khi online chương trình lên thì bạn set IP lại rồi sau đó kết nối với PLC thông qua EtherNet mới được .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Thủ Đức - TP Hồ Chí Minh
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear anh Cường

Em đã xong phần này rồi, cảm ơn anh nhiều nhé
    Ngo Van Nam

Cell Phone : 0979 985 950
    Email : Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào anh cuongvcs!
    Anh có thể hướng dẫn rõ hơn được không? em truy cập vô được địa chỉ ip của nó nhưng lại đăng nhập không thành công!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Chào anh cuongvcs!
    Anh có thể hướng dẫn rõ hơn được không? em truy cập vô được địa chỉ ip của nó nhưng lại đăng nhập không thành công!
    Đùng là bạn có thể truy cập vào PLC này bằng EtherNet ,nhưng bạn muốn xem chương trình hay là làm gì ?
    nếu xem chương trình thì bạn cấu hình IP cho RSLinx và PC thì có thể online để xem chương trình ,còn xem trên wed thì bạn chỉ thấy thông tin hệ thống của PLC mà thôi ,không can thiệp vào chương trình được .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thanks anh nhiều!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào anh cường!
    1.Trong rsview 32 em dùng cổng rs232 thì có thể up va download vào plc được nhưng khi chuyển qua dùng cổng ethernet thì không thiết lập được, ở mục station khi em chọn thì nó cứ thông báo unrecognized DTSA structure mặt dù em vẫn up và download chương trình vào plc bằng phần mềm RSLogix Micro English.(trong rslinx classic vẫn nhận ra plc)
    2.em thử trên 2 máy tính khác nhau thì cho kết quả hoàn toàn trái ngược:
    máy 1:nhận ra plc và có thể up và download chương trình vào được nhưng lại thay đổi ip của nó liên tục ,mỗi lần tắt mở lại thì sẽ nhận 1 ip khác ,trong máy thì em chỉ có thể cài ip cho LAN là 192.168.137.1 và mỗi khi plc nhận ip thì nó sẽ nằm trong dãy 192.168.137.xxx còn cài ip khác thì không nhận.
    máy 2:em vẫn thiết lập như máy 1 nhưng máy 2 hoàn toàn không nhận ra plc bằng cổng ethernet nhưng nó vẫn nhận plc bằng cổng rs232.
    em dùng phương pháp bấm chéo để truyền từ cổng ethernet máy tính qua cổng ethernet plc .
    mong được sự hồi đáp của anh!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Chào anh cường!
    1.Trong rsview 32 em dùng cổng rs232 thì có thể up va download vào plc được nhưng khi chuyển qua dùng cổng ethernet thì không thiết lập được, ở mục station khi em chọn thì nó cứ thông báo unrecognized DTSA structure mặt dù em vẫn up và download chương trình vào plc bằng phần mềm RSLogix Micro English.(trong rslinx classic vẫn nhận ra plc)
    2.em thử trên 2 máy tính khác nhau thì cho kết quả hoàn toàn trái ngược:
    máy 1:nhận ra plc và có thể up và download chương trình vào được nhưng lại thay đổi ip của nó liên tục ,mỗi lần tắt mở lại thì sẽ nhận 1 ip khác ,trong máy thì em chỉ có thể cài ip cho LAN là 192.168.137.1 và mỗi khi plc nhận ip thì nó sẽ nằm trong dãy 192.168.137.xxx còn cài ip khác thì không nhận.
    máy 2:em vẫn thiết lập như máy 1 nhưng máy 2 hoàn toàn không nhận ra plc bằng cổng ethernet nhưng nó vẫn nhận plc bằng cổng rs232.
    em dùng phương pháp bấm chéo để truyền từ cổng ethernet máy tính qua cổng ethernet plc .
    mong được sự hồi đáp của anh!
    Chào bạn.
    Mình chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm .nếu có thể bạn hãy nói kỹ hơn or có vài cái hình để minh họa kèm theo nửa thì tốt .
    bây giờ nếu bạn muốn kết nối RSView32 Or Factory Talk View ME với PLC thông qua EtherNet thì như thế này .
    đầu tiên thì bạn thiết lập IP cho PLC ,sau đó lả IP máy tính > thiết lập EtherNet IP Device trong RSLinx .và khi RSLinx đã nhận thì bạn hoàn toàn có thể kết nối với PLC .
    Bạn mở file RSView 32 offline > vào thư mục System .
    - Nhấp đúp vào chanel >network type chọn TCP/IP BRIDE or TCP/IP > nhấp OK.
    - Nhấp vảo Node >phần data source chọn direct device ,name : đặt tên ,Server nhấp vào ... nó sẽ trỏ vào RSLinx >trỏ vào EtherNet IP > chọn PLC mà muốn giao tiếp > nhấp OK là được .
    - Tiếp theo là tạo tag ,vẽ hình ,liên kết tag > RUN.
    Nếu bạn dùng Factory Talk thì feedback lại mình xem hình mà bạn bị lỗi nha ,để giải quyết tiếp .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Chào bạn.
    Mình chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm .nếu có thể bạn hãy nói kỹ hơn or có vài cái hình để minh họa kèm theo nửa thì tốt .
    bây giờ nếu bạn muốn kết nối RSView32 Or Factory Talk View ME với PLC thông qua EtherNet thì như thế này .
    đầu tiên thì bạn thiết lập IP cho PLC ,sau đó lả IP máy tính > thiết lập EtherNet IP Device trong RSLinx .và khi RSLinx đã nhận thì bạn hoàn toàn có thể kết nối với PLC .
    Bạn mở file RSView 32 offline > vào thư mục System .
    - Nhấp đúp vào chanel >network type chọn TCP/IP BRIDE or TCP/IP > nhấp OK.
    - Nhấp vảo Node >phần data source chọn direct device ,name : đặt tên ,Server nhấp vào ... nó sẽ trỏ vào RSLinx >trỏ vào EtherNet IP > chọn PLC mà muốn giao tiếp > nhấp OK là được .
    - Tiếp theo là tạo tag ,vẽ hình ,liên kết tag > RUN.
    Nếu bạn dùng Factory Talk thì feedback lại mình xem hình mà bạn bị lỗi nha ,để giải quyết tiếp .
    Good luck.
    Chào anh CƯỜNG!
    Em đã làm y như anh nói,trong rslinx vẫn nhận ra plc .em vẫn có thể up ỏ download chương trình vào được.nhưng trong rsview32
    (- Nhấp đúp vào chanel >network type chọn TCP/IP BRIDE or TCP/IP > nhấp OK.
    - Nhấp vảo Node >phần data source chọn direct device ,name : đặt tên ,Server nhấp vào ... nó sẽ trỏ vào RSLinx >trỏ vào EtherNet IP > chọn PLC mà muốn giao tiếp )tới chỗ này thì nó thông báo lỗi là "unrecognized DTSA structure"tới đây em pó tay.

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Đánh dấu