Đăng Ký
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 56 của 56
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đây là hệ thống sản xuất thực phẩm của công ty mình. Hệ bao gồm nhiều công đoạn và đây là trạm cuối của hệ thống. Sau bước này sẽ cho ra sản phẩm. Cảm ơn a Hiếu đã nhiệt tình giúp đỡ.

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào các bạn ở cty mình có một con S7- 300, CPU 314, điều khiển hệ thổi bao PE 3 lớp. Thỉnh thoảng hệ thống ba động cơ chính bị dừng trong khoảng vài giây thì chạy lại, mình kiểm tra trên biến tần điều khiển thì không thấy lổi mà trên PLC báo đèn đỏ SF sáng. Cho mình hỏi là PLC bị lổi gì vậy ?. Mình chưa rành về laoi PLC này lắm mong các bạn giúp đở. Mình cảm ơn các bạn nhé.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tra_giang108 Xem bài viết
    Chào các bạn ở cty mình có một con S7- 300, CPU 314, điều khiển hệ thổi bao PE 3 lớp. Thỉnh thoảng hệ thống ba động cơ chính bị dừng trong khoảng vài giây thì chạy lại, mình kiểm tra trên biến tần điều khiển thì không thấy lổi mà trên PLC báo đèn đỏ SF sáng. Cho mình hỏi là PLC bị lổi gì vậy ?. Mình chưa rành về laoi PLC này lắm mong các bạn giúp đở. Mình cảm ơn các bạn nhé.
    có thể bị lỗi truyền thông
    bạn xem lại các đầu nối profibus .

4. Bài viết của "thanhthanh" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn bạn thanh thanh nhé.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tra_giang108 Xem bài viết
    Chào bạn, nếu đèn báo SF sáng chứng tỏ không phải lỗi truyền thông mà lo lỗi hệ thống (System Fail). Nếu bạn có chương trình gốc bạn có thể online để xem chuyện gì đang xảy ra nhé, nếu lỗi truyền thông thì đèn BF sáng (Bus Fail). Còn lỗi gì mà bạn mô tả như vậy thì không có ai có thể giúp bạn được đâu. Chúc bạn thành công

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kochodoi Xem bài viết
    Chào bạn, nếu đèn báo SF sáng chứng tỏ không phải lỗi truyền thông mà lo lỗi hệ thống (System Fail). Nếu bạn có chương trình gốc bạn có thể online để xem chuyện gì đang xảy ra nhé, nếu lỗi truyền thông thì đèn BF sáng (Bus Fail). Còn lỗi gì mà bạn mô tả như vậy thì không có ai có thể giúp bạn được đâu. Chúc bạn thành công
    Bất kỳ lỗi gì cũng báo SF, còn BF thì nếu con PLC sử dung mở rộng card profibus thì bus sẽ hiện trên module còn báo tín hiệu về CPU là SF.

Còn như bạn @kochodoi nói đúng, tra_giang108 nên online kiểm tra thanh ghi buffer để kiểm tra lỗi thực tế nó là như thế nào. Bạn không nên đưa 1 thong tin ngắn rồi mỗi người 1 it thong tin sẽ làm cho bạn loan. Lúc đó, người chịu tội với hệ thong là tra_giang108.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu