Đăng Ký
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 56
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Đấy là cảnh cáo gọi là warning chứ không phải là error nha bạn. Vì PLC của bạn xài Version 2.6.0.8 hoặc những version khác mà trong đó nó đòi là V2.6.11 nhưng trong step 7 nó chỉ xét tới V2.6 thôi ah còn các số phía sau không có sao. hiện cảnh báo chơi thôi chứ download xuống bình thường nhé.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    7 lượt trong 6 bài viết
    cái cảnh báo đó nó hình như là trong PLC của bạn nó có một số cái bị trùng hai gì đó đó ....
    trước khi bạn download to PLC bạn xóa PLC trước đi thì nó không cảnh báo cái đó
    bạn kết nối với PLC xong USB/COM gì kun dc sao đó bạn vào nhấpi vào name Projects của bạn sao đó chon PLC trên thanh công cụ >>chọn diagnostic/setting>>>> chon clear/reset>>>>ok >>>>>đợi tí >>>rùi bạn download x PLC thì không có cảnh báo gì hết
    good lucky!!!!
    TÊN : VÕ VĂN AN
    HP: 0978856425
    Email: Hidden Content Hoặc Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Nhìn hình bạn upload lên 4rum thì thấy bạn khai báo hardware offline khác với cấu hình của PLC bạn định download xuống. Bạn xem lại cấu hình phần cứng xem thế nào. Một bổ sung hi vọng có thể giúp đc bạn. Good luck.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

Lỗi phần cứng PLC S7-300

Ở công ty của mình có con CPU 315-2DP với module enthenet CP343 với cấu hình phần cứng như sau:

Có một lỗi là sau khi mất điện rồi có điện, reset PLC thì PLC lại ko giao tiếp được với hệ thống PLC chủ. Mình update CP343-1 Lean lên firmware 2.2 rồi sau đó Mình nạp lại hardware thì lại trở lại giao tiếp bình thường. Xin hỏi lỗi này là lỗi gì vậy hả các bạn. Tuy nhiên ở lần mất điện tiếp theo lại bị lại.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Dear,
    Xin hỏi bác, lúc bị lỗi, bác có sử dụng phần chuẩn đoán lỗi của CPU và modules chưa, nếu có thì có thể share cho mọi người file đó đk, có thể qua phần DIAG mình biết sơ sơ được lỗi gì...
    Thanks!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bạn cho hỏi phần chuẩn đoán lỗi CPU và Module mình xem ở đâu vậy? tks bạn nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Dear bạn,
    Bạn connect vào cpu->HW->online rồi click chọn Modules imformation or HW diagnostic. Dựa vào các chuẩn đoán của system,cpu,modules(có hoặc k) thì bạn sẽ nhanh tiếp cận đến lỗi hơn...
    Vậy trong TH của bạn thì có triệu chứng gì ko, cụ thể hơn 1 chút? Mà tại sao bạn upgrade fw của cp lên?...
    Thanks và chúc bạn vui.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi.bạn có thể nói rõ hơn là nó không thể giao tiếp với master hay chỉ bị lỗi mình con plc đó thôi. nói cụ thể hơn đi mình cùng trao đổi?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Sorry mọi người vì bi h mình mới có thể tiếp tục bài đang dang dở. Tại vì nhà máy mình sản xuất nên suốt cả tháng nay ko có dừng nên mình ko có cơ hội kiểm chứng được. Hôm trước bị mất điện thì mình tranh thủ chụp lại vài cái ảnh up lên. Và tiếp tục trao đổi về vấn đề này. Khi mất điện thì CPU 300 của mình vẫn bị mất kết nói CPU 400, lại phải download lại hardware và cả firmware. mình có xem hình mà cũng chưa chuẩn đoán được nó là lỗi gì. Mong các cao thủ chỉ giáo.
    Sorry vì chưa up ảnh lên Photobucket đc đành up ảnh lên mediafire vậy.
    http://www.mediafire.com/?e8ajb8x92ziljjf
    Lần sửa cuối bởi bamboo_leaf, ngày 09-15-2012 lúc 02:11 PM.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dinhdinh1986 Xem bài viết
    Dear bạn,
    Bạn connect vào cpu->HW->online rồi click chọn Modules imformation or HW diagnostic. Dựa vào các chuẩn đoán của system,cpu,modules(có hoặc k) thì bạn sẽ nhanh tiếp cận đến lỗi hơn...
    Vậy trong TH của bạn thì có triệu chứng gì ko, cụ thể hơn 1 chút? Mà tại sao bạn upgrade fw của cp lên?...
    Thanks và chúc bạn vui.

cách của mr định là ok rồi và hình như mình cũng đã thấy bạn làm theo hướng dẫn và chụp hình khá chi tiết ^^.

theo hình ảnh bạn chụp thì mình thấy nó giao tiếp hệ thống với các module khác thông qua profibus ^^ khá hoàng tráng đó chứ (hệ thống này là gì vậy? tò mò thôi nha còn tùy xem sợ nhiều khi bí mật công nghệ). ^^

Còn về cách giải quyết mà nó sẽ ok là gọi và download dùm mình 3 khối OB121, OB122, OB82 xuống plc là ok ngay thôi và vô tư mất điện thì cũng không cần làm theo tác thao tác đó.
    download online hay offline đều ok cả.

p/s: mình đang ngoài internet nên thao tác bực lắm.

vậy là vấn đề đã giải quyết xong rồi đó.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu