Đăng Ký
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 61
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    http://www.mediafire.com/?w6v8htatcv9ere2 (đây là link để download DriveExplore). Phần mềm kết nối với Biến tần AB.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi Anh cường em cần auto turnning để chạy vì biến tần của em có đọc encoder về vòng kiến nên em cần auto lại cho nó.anh có tài liệu nào chỉ cách auto turnning không gửi em tham khảo với thanks!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vodoj_tdt Xem bài viết
    Hi Anh cường em cần auto turnning để chạy vì biến tần của em có đọc encoder về vòng kiến nên em cần auto lại cho nó.anh có tài liệu nào chỉ cách auto turnning không gửi em tham khảo với thanks!
    Question
    PowerFlex 40P - How to tune the motor?

Answer
    It is a good practice to tune a motor when it is first used with a particular drive. A motor tune could improve the motor performance and avoid future instability problems.

The auto tuning of a PowerFlex 40P, can be done via parameter A127 [Autotune]. The Autotune is an internal algorithm embedded in the drive's firmware. Its purpose is to know more about the motor connected to the drive. After a successful Autotune, parameters A128 [IR Voltage Drop] and A129 [Flux Current] are configured to the best possible value.

It is highly advisable to perform rotate tune (load uncoupled), to calculate both parameters.

For a small motor (0.5 A, 230V, 50Hz) a example of parameter settings could be:

P031 [Motor NP Volts] --> 230 VAC. (from your motor NP)
    P032 [Motor NP Hertz] --> 50 Hz. (from your motor NP)
    P033 [Motor OL Current] --> 1A (depending of the motor characteristics)
    P034 [Minimum Freq] --> 0 Hz
    P035 [Maximum Freq] --> 50 Hz (from your motor NP)
    P036 [Start Source] --> 5 (if a comm. Card is used, otherwise related to your I/O wiring)
    A126 [Motor NP FLA] --> 0.5 A (from your motor NP)
    A127 [Autotune] --> 2 (to perform an dynamic rotational tune)
    After those parameters are set, THE DRIVE WILL WAIT FOR A VALID START COMMAND, coming for comms. if P036=5, (Drive Explorer/Executive for example) otherwise, use your input configured as a start.

After a valid start, the static tune routine will start (the shaft will not move for a few seconds and a pitch noise will be heard). After a few seconds (typically 5 sec), the drive will start to accelerate following the default acceleration ramp until it reaches the 75% of Maximum Frequency. It then will stay at that speed for a few seconds and then goes back to zero speed following the default deceleration ramp.

For further information check PowerFlex 40P, Adjustable Frequency Drive, User Manual, Publication 22D-UM001B-EN-E – May 2007

Answers others found ful

Đây là hướng dẫn trên mạng, ngoài ra bạn có thể tham khảo manual của biến tần cũng hướng dẫn auto turn .
    Good luck.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Để em làm thử xem thế nào đã thanks!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi anh cường. con plc 1734 của em nó báo netword status nhấp nháy đèn xanh hoài là nó bị gì thế anh. em đang cần gấp anh thanks!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Hi anh cường. con plc 1734 của em nó báo netword status nhấp nháy đèn xanh hoài là nó bị gì thế anh. em đang cần gấp anh thanks!
    Chào bạn.
    1734-AENT chỉ là REMOTE I/O mà thôi ,chúng giao tiếp với PLC thông qua EtherNet ,trường hợp của bạn thì nên xem lại kết nối với Hub EtherNet có kết nối hay chưa,
    - xem địa chỉ IP của 1734-AENT và CPU PLC có đúng hay không ,và nếu không đúng thì vào RSLinx configure lại là được.
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Chào bạn.
    1734-AENT chỉ là REMOTE I/O mà thôi ,chúng giao tiếp với PLC thông qua EtherNet ,trường hợp của bạn thì nên xem lại kết nối với Hub EtherNet có kết nối hay chưa,
    - xem địa chỉ IP của 1734-AENT và CPU PLC có đúng hay không ,và nếu không đúng thì vào RSLinx configure lại là được.
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Or bạn có thể xem trường hợp của bạn tại đây .Xem trạng thái Led của 1734-AENT
    http://www.mediafire.com/?q984eeakxzkmq1s
    Good luck .
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi anh Cường trường hợp của em la PLC trong nhà máy nó báo trạng thái đang chuẩn bị sẵn sàng kết nối với PLC master anh ơi ( nó chớp đèn xanh hoài luôn chứ không có đèn đỏ).còn con master thì chớp đèn xanh I/O hoài. anh xem có phải con 1734 này bị lỗi chương trình không anh vì mạng kết nối internet bình thường nên em không hiểu nó bị gì nữa thanks!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi anh Cường địa chỉ IP của plc của em khi em thay đổi thì đèn modul status nó báo đỏ mà không thay đổi thì ok chỉ mỗi đèn network status nó chớp xanh hoài ah.mà modul enternet vẫn ok anh ah vậy là nó bị gì vậy anh thanks!

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu