Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0

Vấn đề việc làm cho dân tự động hóa.

Chào tất cả các anh trong diễn đàn!
    Em biết một số thành viên trong diễn đàn là những người có rất nhiều kinh nghiệm trong chuyên ngành và ở ngoài trường đời. Em là sinh viên năm cuối của một trường cao đẳng điện học về ngành điện tự động hóa công nghiệp, em học cao đẳng chính quy nên thời gian học kiến chuyên ngành thì cũng ít nên kiến thức vẫn còn thiếu sót.Mà em đang phân vân nên đi làm luôn hay đi học liên thông tiếp. Vì ở Hải Phòng đang có 1 công ty của Nhật sản xuất về lốp xe oto nó đang tuyển công nhân là sinh viên học TĐH, nếu biết tiếng Nhật thì cty đưa sang bên họ để tập huấn vài tháng rồi về việt Nam làm việc, mà tiếng Nhật bây giời 1 chữ bẻ đôi thì ko biết.
    Mong rằng đây ko chỉ là diễn đàn trao đổi về kiến thức chuyên ngành mà còn là diễn đàn trao đổi về các vấn đề về nhân lực ngành TDH.
    Mong các bậc tiền bối cho ý kiến!

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Công ty cổ phần công nghệ cao Lê Gia
    Thanks
    0
    7 lượt trong 7 bài viết
    Nếu có cơ hội ra nước ngoài làm việc thì bạn nên đi, còn không thì bạn có thể vừa đi làm vừa học liên thông lên Đại học vào buổi tối.

CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ CAO
    LÊ GIA
    Add: Số 91/2/17 Phạm Văn Chiêu – Phường 14 – Quận Gò Vấp – Tp. Hồ Chí Minh
    Tel: 08 – 39 470 421 ; 08 – 39 470 422
    Fax: 08 – 39 470 454
    Hotline: 0917 503 767
    Email: Hidden Content
    Website: Hidden Content
    Hidden Content |Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    vừa đi làm vừa đi học cũng tốt vì ngành này đi làm thực tế+ với lý thuyết thì càng tốt cho chuyên môn và kinh nghiệm.
    nhưng liên thông vào buổi tối thì kiến thức có đầy đủ như học bàn ngày ko anh. Mà liên thông vòa buổi tối thì khác gì học đại chức hệ vừa học- vừa làm vậy anh.

hongminhbv
    Guest
    theo mình học liên thông là OK nhất với ngành TĐH vì các lý do sau:
    1, Trong quá trình học bạn hoàn toàn có điều kiện ứng dụng cái mình học vào thực tế công việc
    2, Bằng liên thông có gia trị như bằng chính quy chứ không như hệ tại chức hay hệ vừa học vừa làm
    3, Các công ty lớn hàu hết đều yêu cầu kinh nghiệm học liên thông khi ra trường trong hồ sơ của bạn đã có 3 năm kinh nghiệm và khả năng thực tế của bạn thì quá tuyệt rồi.
    4, vấn đề học liên thông không đủ tiết học như chính quy nhưng những cái được cắt bớt đó hoàn toàn bạn không hề dùng đến sau này đâu nên bạn yên tâm về chất lượng
    Các ngành khác thì mình không nói nhưng ngành TĐH thì học liên thông là ra trường chắc tay nhất

hongminhbv
    Guest
    Nói như vậy không có nghĩa là không nên học chính quy nhưng bạn nên biết quý trọng thời gian và công sức của cha mẹ dành cho mình
    Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn nhất cho mình
    Lần sửa cuối bởi hongminhbv, ngày 05-20-2012 lúc 10:13 PM.

Đánh dấu