Đăng Ký
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 54 của 54
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bác nào kết nối được plc FX mitsu với wincc flexible chưa .hướng dẫn mô phỏng e cái
    em có PLC đây rùi, wincc f,kepserver nhưng chưa kết nối dc

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trong topic này mình có post 1 cái video kết nối Wincc flexible với FX1N, bạn check lại nhá.

Trích dẫn Gửi bởi hung_apol Xem bài viết
    Bác nào kết nối được plc FX mitsu với wincc flexible chưa .hướng dẫn mô phỏng e cái
    em có PLC đây rùi, wincc f,kepserver nhưng chưa kết nối dc

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Bạn vẫn phải dùng hàm Scale .bạn có thể tìm trong diễn đàn or xem hướng dẫn mình sưu tầm được :
    Analog Signals in S7-200
    - Trong S7-200 cũng có các hàm scale và unscale trong thư viện scale của nó.
    + S_ITR: Scaling the analog input in the output data format REAL
    + S_RTR:Scaling change to the data type format REAL
    + S_RTI:Converting to the analog output scaling format INTEGER
    - Nếu không muốn sử dụng hàm trong thư viện bạn có thể tự viết các hàm scale và unscale của mình, giải tín hiệu như sau:
    + unipolar scaling: ( ví dụ: 0-20mA, 0-10V) thì tín hiệu số tương ứng nhận được là 0 đến 32000
    + unipolar scaling with a 20% offset: ( ví dụ: 4-20mA, 1-5V) thì tín hiệu số tương ứng nhận được là 6400 đến 32000
    + Bipolar scaling: ( ví dụ: -20-20mA, -10V-10V..) thì tín hiệu số tương ứng nhận được là -32000 đến 32000
    Analog Signals in S7-300
    - FC 105 là hàm scale, FC 106 là hàm unscale
    - Nếu muốn tự viết hàm scale thì giải tín hiệu số tương ứng như sau:
    + unipolar scaling và unipolar scaling with a 20% offset: ví dụ ( 0-10V, 1-5V, 0-20mA, 4-20mA..) thì tín hiệu số tương ứng nhận được là 0-27648
    + Bipolar scaling: ví dụ (-20mA - +20mA, -10mA - +10mA, -5V - +5V, -10V - +10V..) thì tín hiệu số tương ứng nhận được là -27648 - +27648.
    Phần này bạn phải tính toán cho phù hợp để cho tốc độ đúng or sai số it thôi.
    good luck
    bác ơi, e đang tìm hiểu về cái hàm scale trong s7-200 mà thực sự k tìm thấy mấy cái khối hàm của nó j cả, cụ thể như cái hàm S-ITR chẳng hạn, bác có thể giúp đỡ e từng bước để lấy nó ra được k hay là cái hàm này lấy ra được còn phải phụ thuộc vào phần cứng vậy ạ? mong bác chỉ giáo cho e

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Kết nối MC WORX SCADA với PLC S7-200 qua OPC,đọc real-time và setvalue trên MC-WORK.Bác nào cần thì down về nha.

http://www.mediafire.com/?itzgl8fq24hzgqh

Chúc mọi người buổi sáng tốt lành.
    Cảm ơn Hưng đã chia sẻ cho anh em. Hưng cho mình hỏi muốn kết nối MC WORX với FX1N thì mình tạo các Tag như thế nào? Hưng có tài liệu nào hay Clip hướng dẫn cho mình và mọi nguười với nha.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Đánh dấu