Đăng Ký
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết

Lightbulb Hướng dẫn RUNTIME giữa PLC-HMI-SCADA của các hãng.

Một người không thể biết và làm việc tất cả các hãng tự động hóa,nhưng nhiều người hợp sức lại có thể giúp nhiều người khác tiếp cận và nghiên cứu các hãng tự động hóa khác.

Mình mở luồng này hi vọng các bạn cùng góp sức với việc kết nối RUNTIME giữa các thiết bị PLC-HMI-SCADA cùng 1 hãng hay khác hãng.Mục đích của việc RUNTIME này là sự chuẩn bị và kiểm tra phần mềm trước khi xuất xưởng hay dành cho những ai thích nghiên cứu 1 hãng khác mà không có thiết bị.Mình cũng chỉ làm về 1 số thiết bị của Siemens nên chưa thể nào làm được bên các hãng khác được.

Mọi người cùng góp sức nhé.Có thể gửi của bất cứ hãng nào,siemens,schneider,AB,Omron,delta....

Good look.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

hongminhbv
    Guest
    Bác Hưng chuyên làm về Scada của siemen chắc rành phần này lắm mong bác chỉ giúp em xem nên dùng Wincc hay Wincc Flex
    Dùng loại nào nhẹ hơn và hợp lý nhất cho hệ thống vừa và nhỏ vậy bác
    Nếu có thể bác có thể chỉ giúp anh em cách rutime của phần mềm này được không ah
    Cám ơn bác nhiều

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    hệ thống vừa và nhỏ thì wincc flex, nhưng trend và report của flex củ chuối lắm ^_^, được cái recipt và user admin thì dễ hơn wincc

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Đây là video cách runtime giữa PLC S7-300 và HMI MP277 sử dụng phần mềm TIA Portal.Cấu hình download PLC qua Profibus,kết nối giữa PLC-HMI qua cable RJ45 thẳng.
    Video : http://www.mediafire.com/?z0p9kt7v6g67aa9
    Code : http://www.mediafire.com/?shxner3siqpvw2i

Yêu cầu phần mềm :
    +Step7 profesional v11 sp2 hay lớn hơn.
    +Wincc Comform V11 SP1 hay wincc professional 11 SP1 hay lớn hơn.

Chúc mọi người vui vẻ.
    Lần sửa cuối bởi dohung, ngày 04-16-2012 lúc 12:28 AM.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    hệ thống vừa và nhỏ thì wincc flex, nhưng trend và report của flex củ chuối lắm ^_^, được cái recipt và user admin thì dễ hơn wincc
    tại bạn nghiên cứu chưa kỹ chứ hôm trước thấy anh thi bên siemens làm wincc flexile report ra file rất tuyệt vời và rất chuẩn mà mình phải cố tìm hiểu để đạt đỉnh như thế đây

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Bác Hưng chuyên làm về Scada của siemen chắc rành phần này lắm mong bác chỉ giúp em xem nên dùng Wincc hay Wincc Flex
    Dùng loại nào nhẹ hơn và hợp lý nhất cho hệ thống vừa và nhỏ vậy bác
    Nếu có thể bác có thể chỉ giúp anh em cách rutime của phần mềm này được không ah
    Cám ơn bác nhiều
    thường thì hệ thống vừa và nhỏ mình thấy chủ yếu là wincc flexile ,còn các hệ thống lớn kết nối mạng phức tạp thì dùng wincc

hongminhbv
    Guest
    Cám ơn các bác nhiều chắc em học cái wincc flex là đủ rồi
    Có gì không hiểu em nhờ các bác chỉ giáo thêm giúp em

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Mình thấy đa số các hãng tự động hóa thì việc PLC và HMI của hãng kết nối với nhau là điều bình thường ,không biết dohung có kết nối PLC và HMI khác hãng chưa ,chia sẽ cho mọi người tham khảo.
    ở công ty mình có cái máy xài Micrologix của AB nhưng giao tiếp với HMI của profice ,(máy mới ) mình chưa có code với lại chương trình PLC ,hôm nào lấy được thì chia sẽ với mọi người .
    Cái vụ này mình phải tham gia mới được , tìm tài liệu và video up lên cho mọi người ,RUMTIME giửa PLC và HMI của Rockwell.
    mọi người cùng tham gia nha .
    chúc mọi người vui vẽ .
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Mình thấy đa số các hãng tự động hóa thì việc PLC và HMI của hãng kết nối với nhau là điều bình thường ,không biết dohung có kết nối PLC và HMI khác hãng chưa ,chia sẽ cho mọi người tham khảo.
    ở công ty mình có cái máy xài Micrologix của AB nhưng giao tiếp với HMI của profice ,(máy mới ) mình chưa có code với lại chương trình PLC ,hôm nào lấy được thì chia sẽ với mọi người .
    Cái vụ này mình phải tham gia mới được , tìm tài liệu và video up lên cho mọi người ,RUMTIME giửa PLC và HMI của Rockwell.
    mọi người cùng tham gia nha .
    chúc mọi người vui vẽ .
    Mình làm đúng 1 lần kết nối màn hình ESA với PLC S7-300 là khác hãng.
    Chủ đề được lập ra với mục đích là bước đầu tiên cho việc chuẩn bị mô phỏng code viết sẵng ở công ty hay ơ nhà trước khi commisioning,vả lại runtime cũng là 1 phuơng pháp để học hỏi 1 dòng plc mới hiệu quả mà không có thiết bị.

Hãy luôn là chính mình.

hongminhbv
    Guest
    Em đang làm kết nối giưa PLC Omron CP1L-L14DR với HMI Của LS loại XP10BKA/Dk
    Em đã hàn cáp kết nối và đèn com trên PLC đã báo truyền song khi tác động trên HMI vẫn không truyền xuống PLC được và chưa đặt và dọc giá trị tử thanh ghi DM của PLC được
    Không biết có bác nào làm cái này chưa chỉ
    Cám ơn nhiều

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu