Đăng Ký
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết

Giải pháp điều khiển từ xa dùng plc omron

như các bạn đả biết thì simens và các hảng khác có nhiều modul giúp điều khiển plc qua ethernet
    các modul này đả ra đời từ lâu,nhưng hiện nay simens đả tung ra sản phẩm plc s7-1200 đả tích hợp luôn cổng ethernet giúp điều khiển từ xa thuận tiện hơn,trong khi đó hảng omron cũng có dòng cj2m nhưng dòng cj2m này quá lớn dùng ứng dụng cao cấp nên giá thành củng cao ,khó lòng anh em có điều kiện mua về ngâm cứu.
    song đó hiện nay plc omron vừa tung ra thị trường dòng plc CP1L-E ,DÒNG NÀY TÍCH HỢP LUÔN CỔNG ETHERNET,
    và thông tin mình nhận được giá thành củng tương đương dòng cp1l hiện tại và đặc biệt dòng plc CP1L này có tích hợp nhiều khe gắn option board analog và các cad truyền thông khác
    phần mềm lập trình dòng plc CP1L-E này là cx-programmer 9.4 trở lên hoặc gói cx-one 4.25 trở lên

các bạn có hứng thú điều khiển từ xa qua internet thì dòng plc CP1L-E nó đối thủ ngang tầm plc s7-1200 cả giá thành lẩn tính năng

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Em đang xài gói cx-one 4.0 thì có thể nâng cấp thành 4.25 để lập trình cho dòng plc mới này không anh Đà?

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    như các bạn đả biết thì simens và các hảng khác có nhiều modul giúp điều khiển plc qua ethernet
    các modul này đả ra đời từ lâu,nhưng hiện nay simens đả tung ra sản phẩm plc s7-1200 đả tích hợp luôn cổng ethernet giúp điều khiển từ xa thuận tiện hơn,trong khi đó hảng omron cũng có dòng cj2m nhưng dòng cj2m này quá lớn dùng ứng dụng cao cấp nên giá thành củng cao ,khó lòng anh em có điều kiện mua về ngâm cứu.
    song đó hiện nay plc omron vừa tung ra thị trường dòng plc CP1L-E ,DÒNG NÀY TÍCH HỢP LUÔN CỔNG ETHERNET,
    và thông tin mình nhận được giá thành củng tương đương dòng cp1l hiện tại và đặc biệt dòng plc CP1L này có tích hợp nhiều khe gắn option board analog và các cad truyền thông khác
    phần mềm lập trình dòng plc CP1L-E này là cx-programmer 9.4 trở lên hoặc gói cx-one 4.25 trở lên

các bạn có hứng thú điều khiển từ xa qua internet thì dòng plc CP1L-E nó đối thủ ngang tầm plc s7-1200 cả giá thành lẩn tính năng
    giá 1 bộ cho giải pháp này (PLC+Cable) là khoảng bao nhiêu vậy anh Đà ?

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    theo thông tin mình biết thì khoản 6-7 triệu và cáp nạp usb bình thường và có cả một cổng ethernet dùng cáp internet máy tính giống plc s7-1200 vậy
    mình chuẩn bị mua một con về test đây ,đang ngâm phần mềm lập trình cho cp1l-e thấy nó giống hệt cp1l ,nhưng có một số cái pro lắm

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
    Em đang xài gói cx-one 4.0 thì có thể nâng cấp thành 4.25 để lập trình cho dòng plc mới này không anh Đà?
    - Theo thông tin từ bác Đà thì chiều nay bác ấy đã Update thành công Cx-one 4.0 lên bản 4.24 và trong đó có luôn Cx-program 9.4 lập trình được cho dòng Cp1l-E
    Đây là tài liệu chi tiết về dòng sản phầm này
    http://downloads.industrial.omron.eu...sersManual.pdf
    nó dày 800 trang tha hồ nghiên cứu nhé chỉ tội bằng tiếng anh thôi
    Chúc mọi người vui vẻ

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cứ update lên bình thường khi hỏi key thì nhập vào
    1600 0325 7848 5341

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cứ update lên bình thường khi hỏi key thì nhập vào
    1600 0325 7848 5341

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Đây là tài liệu chi tiết về dòng sản phầm này
    http://downloads.industrial.omron.eu...sersManual.pdf
    nó dày 800 trang tha hồ nghiên cứu nhé chỉ tội bằng tiếng anh thôi
    Chúc mọi người vui vẻ
    Mình download về thấy tài liệu về đọc thấy nó bố trí trang nằm ngang ( 2 trang một ngang nhau ) khó đọc quá nên mình convert lại thành trang riêng theo hàng dọc cho anh em dễ đọc đây
    http://www.mediafire.com/download.php?ijlth2aj4u3trv2

hongminhbv
    Guest
    Em vào CX-One V4 và update theo hướng dẫn của bác Đà start/all program/omron/cxone/OMRON Automation Software AutoUpdate
    song gặp phải lỗi này
    [IMG][/IMG]
    mong các bác chỉ giúp

hongminhbv
    Guest
    Mình download được rồi lôic đó là do win của mình thiếu file Microsoft .net framework 3.5 SP1
    đây là moi trường để chạy file update của CX-one
    mình lên mạng down về cài lên và bây giờ đang download bản update lúc nào cài song mình up lên mediafire cho anh em luôn
    Lần sửa cuối bởi hongminhbv, ngày 04-16-2012 lúc 11:25 AM.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu