Đăng Ký
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0

Không kết nối được HMI AB bằng cable RS232

Dear anh cường

Em đang bị rắc rối phần kết nối HMI AB với PC. Nếu dùng cổng ethernet thì mình connect được,
    Nhưng khi dùng cáp RS232 thì khi Config drivers thì chọn "Logix 5550/ Compactlogix" mới autoconfig được, nếu chọn qua SLC-CHO/panel view thì không kết nối được. Sau khi chọn Logix 5550 để kết nối thì mở chương trình FTview SE lên thì trong enterprise không thể chọn vào kết nối đã thấy ở Rslinx với lý do : đã có 1 ứng dụng khác sử dụng.

Em sử dụng cable không dùng USB vì bên cty em làm có mấy caí HMI tự dưng dở chứng ko kết nối với PLC được, mặc dù không thay đổi trong config HMI. đèn communication trên PLC không còn chớp khi kết nối với HMI này, nếu em lấy 1 HMI từ máy khác qua thì kết nối bình thường.

Anh xem giúp, coi em đang bị kẹt chổ nào vậy

P/s: Cable em là 2-2,3-3,5-5,7-7,8-8 (male9-male9)

Thanks and best regards.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Thien-Tri Xem bài viết
    Dear anh cường

Em đang bị rắc rối phần kết nối HMI AB với PC. Nếu dùng cổng ethernet thì mình connect được,
    Nhưng khi dùng cáp RS232 thì khi Config drivers thì chọn "Logix 5550/ Compactlogix" mới autoconfig được, nếu chọn qua SLC-CHO/panel view thì không kết nối được. Sau khi chọn Logix 5550 để kết nối thì mở chương trình FTview SE lên thì trong enterprise không thể chọn vào kết nối đã thấy ở Rslinx với lý do : đã có 1 ứng dụng khác sử dụng.

Em sử dụng cable không dùng USB vì bên cty em làm có mấy caí HMI tự dưng dở chứng ko kết nối với PLC được, mặc dù không thay đổi trong config HMI. đèn communication trên PLC không còn chớp khi kết nối với HMI này, nếu em lấy 1 HMI từ máy khác qua thì kết nối bình thường.

Anh xem giúp, coi em đang bị kẹt chổ nào vậy

P/s: Cable em là 2-2,3-3,5-5,7-7,8-8 (male9-male9)

Thanks and best regards.
    em thử nối thêm các chân còn lại : 1-1, 4-4, 6-6, 9-9 thử xem , mình nối hết 9 chân thì comm được với nó đấy.
    configure RS232 thì pải chọn SLC-CH0/pannelview/Micrologix ,
    Mà cái này nó không kết nối qua RSLinx đâu nha , nó kết nối qua RSLinx Enteprice mà thôi .
    Good luck.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Đánh dấu