Đăng Ký
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành viên Mới
    Thanks
    0

kết nối Laptop vào hệ thống PCS7 hiện hữu

Chào mọi người.
    Em có 1 thắc mắc muốn nhờ các anh giải đáp giúp. Nhà máy em có 01 hệ thống process dùng PCS7 v7.1 bao gồm 02 CPU S7-414-4H redundant kết nối với 2 PC bằng chuẩn Industrial Ethernet thông qua 1 switch mạng. 1 PC là dùng làm máy Engineering Station (ES), được cài đầy đủ các soft của PCS7, PC kia thì chỉ làm máy SCADA (WS) nên chỉ cài WINCC. Vậy nếu bây giờ em muốn dùng Laptop của mình ( đã cài PCS7 v7.1 như máy ES và đang mở Project của hệ thống này) để kết nối với 02 CPU thông qua switch trên có được không? Để cho Laptop hoạt động giống như 1 máy ES thứ 2 có được không? Yêu cầu là không chỉnh sửa gì đến hardware của chương trình PLC hiện hữu cũng như không làm gián đoạn hoạt động của hệ thống, tức là 02 PLC vẫn chạy, không yêu cầu phải Stop để download...Mục đích của em là để đề phòng khi 02 máy ES và WS hỏng đột ngột ( do virus chẳng hạn) thì em có thể lấy ngay Laptop của mình kết nối với PLC để thao tác vận hành.
    cảm ơn các Anh.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    mình nghĩ là chỉ cần cài địa chỉ IP trên laptop cho giống với địa chỉ IP của máy ES hiện tại là được...như vậy thì chỉ có thể chạy 1 trong hay máy.nếu chạy latop thì khỏi chjay máy ES hiện tại

Đánh dấu