Đăng Ký
Trang 8 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 98
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Một thời gian khá dài ko online thường xuyên được.Chúc diễn đàn ngày càng phát triển .

THÔNG TIN ĐĂNG KÝ:
    1. Họ và tên:Nguyễn Đức Điển
    2. Nick: miencattrang878
    3. Lĩnh vực/ mục lựa chọn làm moderator: Siemens Automation
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: Buổi tối là chủ yếu .
    5. Kinh nghiệm yêu cầu: Trong thời gian là sinh viên ĐH ,tôi có được những kiến thức tốt về điều khiển tự động , thiết bị tự động hóa của hãng Siemen (PLC , biến tần, HMI ,SCADA...) .Sau khi ra trường đã làm việc trực tiếp với PLC S7-200 , MM420 ,MM440...
    6. Thông tin công ty hoặc cá nhân: Trường Đại học KT-KT Công Nghiệp
    7. Mail cá nhân: [email protected]
    Trên là thông tin đăng ký , admin xem xét và xếp vào mảng cụ thể .Cảm ơn nhiều .
    Lần sửa cuối bởi nguyendien.tdh, ngày 01-17-2012 lúc 08:06 PM.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    Một thời gian khá dài ko online thường xuyên được.Chúc diễn đàn ngày càng phát triển .

THÔNG TIN ĐĂNG KÝ:
    1. Họ và tên:Nguyễn Đức Điển
    2. Nick: miencattrang878
    3. Lĩnh vực/ mục lựa chọn làm moderator: Siemens Automation
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: Buổi tối là chủ yếu .
    5. Kinh nghiệm yêu cầu: Trong thời gian là sinh viên ĐH ,tôi có được những kiến thức tốt về điều khiển tự động , thiết bị tự động hóa của hãng Siemen (PLC , biến tần, HMI ,SCADA...) .Sau khi ra trường đã làm việc trực tiếp với PLC S7-200 , MM420 ,MM440...
    6. Thông tin công ty hoặc cá nhân: Trường Đại học KT-KT Công Nghiệp
    Trên là thông tin đăng ký , admin xem xét và xếp vào mảng cụ thể .Cảm ơn nhiều .
    Hi, Nguyendien.89 rất vui nhận được thông tin của bạn. PLC VIệt Nam luôn sẵn lòng và chào mừng tất cả các thành viên muốn chia sẻ kiến thức tới mọi người. Tuy nhiên theo mail đăng ký và thông tin nhận được bạn là mod bên diendanplc.info giờ mình set bạn là mod bên PLC Support thì như vậy có ảnh hưởng tới bên diendanplc.info hay không? có xảy ra tranh chấp đội ngũ kỹ thuật hay không vì đây là điều khó khăn nhất với PLC Việt Nam. Mong bạn nói luôn điều này để mình không muốn xảy ra điều không hay vì xét chung thì giữa PLC Việt Nam và PLC Info đã từng có mối quan hệ trước đây nhưng nếu đã tách thì cần phải làm rõ, điều này thì cần phải làm rõ tại sao?
    Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Theo thông tin đăng ký nếu xét thì mình sẽ đưa bạn vào mod của Industrial Network và Drive của Siemens. Rất cám ơn bạn quan tâm.

Kính chào và cám ơn
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Cảm ơn admin .Về việc này em thấy ko ảnh hưởng, bởi vì em đã hoạt động cả 2 diễn đàn khi mới thành lập và cũng đã học hỏi được rất nhiều từ 2 diễn đàn .Khi em biết đến plcvietnam đã thảo luận cả bên này, làm mod ở plc.info nhưng vẫn hoạt động song song cả 2 bên. Với lòng đam mê của mình em không so sánh bên nào cả. Một thời gian dài ko online thường xuyên nên đã ko quản lý mod bên plc.info liên tục được (thông tin này em cũng đã nói với a Hiền) và nay hoạt động bình thường và em đăng ký làm mod ở plcvietnam luôn. Trang web em truy cập nhiều nhất vẫn luôn là plc.info và plcvietnam. Môi trường va đập càng nhiều thì càng học được nhiều.Hi.
    Hi.Anh Hiền đọc được bài này thì đồng ý với em nhé.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    tuy mình không phải là thành phần BQT nhưng mình cũng xin góp ý kiến là,nếu là những diễn đàn giải trí thì việc 1 thành viên làm mod ở 2,3 diễn đàn thì mình thấy ko có vấn đề gì,nhưng ở diễn đàn kĩ thuật thì khác,mỗi diễn đàn nên có đội ngũ BQT riêng,không lẽ đi diễn đàn nào cũng gặp những thành viên BQT như nhau,1 vấn đề có thể được các mem hỏi ở các diễn đàn khác nhau,nếu có BQT giống nhau nữa thì(cùng 1 cách xử lí ở các tình huống đó),mình thấy không ổn cho lắm,đây chỉ là góp ý của mình,có gì không phải mong các bạn bỏ qua!!

trtrungviet
    Thanks
    1
    5 lượt trong 5 bài viết
    Thay mặt BQT Gà xin cảm ơn tất các bạn đã quan tâm và đăng ký trong thời gian qua. Việc tuyển Moderator và Super Moderator sẽ vẫn còn tiếp tục và sẽ do webmaster xét duyệt, rất mong các Mod mới hoàn thành tốt nhiệm vụ. Và Gà có 1 yêu cầu là: các bạn phải đọc kỹ Nội quy diễn đàn tại: http://plcvietnam.com.vn/forumdisplay.php?f=162 . Bởi qua kiểm tra thì hình như các Mod mới chưa xem qua mục này, mà các bạn - những người quản lý và điều hành nếu không nắm rõ nội qui thì sẽ rất khó...
    ---
    Bổ sung thêm qui định tuyển mod: Nếu thành viên đăng ký chưa xem qua Nội quy của diễn đàn sẽ không được xét duyệt.
    ---
    Thân!
    Chung tay xây dựng PLC Việt Nam.
    ---
    1. Hidden Content
    2. Hidden Content
    3. Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi webmaster Xem bài viết
    Hi, Nguyendien.89 rất vui nhận được thông tin của bạn. PLC VIệt Nam luôn sẵn lòng và chào mừng tất cả các thành viên muốn chia sẻ kiến thức tới mọi người. Tuy nhiên theo mail đăng ký và thông tin nhận được bạn là mod bên diendanplc.info giờ mình set bạn là mod bên PLC Support thì như vậy có ảnh hưởng tới bên diendanplc.info hay không? có xảy ra tranh chấp đội ngũ kỹ thuật hay không vì đây là điều khó khăn nhất với PLC Việt Nam. Mong bạn nói luôn điều này để mình không muốn xảy ra điều không hay vì xét chung thì giữa PLC Việt Nam và PLC Info đã từng có mối quan hệ trước đây nhưng nếu đã tách thì cần phải làm rõ, điều này thì cần phải làm rõ tại sao?
    Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Theo thông tin đăng ký nếu xét thì mình sẽ đưa bạn vào mod của Industrial Network và Drive của Siemens. Rất cám ơn bạn quan tâm.

Kính chào và cám ơn
    Theo tôi nghĩ vấn đề này không có gì ảnh hưởng đến việc tuyển mod
    _Nội quy các bạn không có đề cập chuyện này
    _Mục đích diễn đàn là support kỹ thuật(2 diễn đàn hay 1 diễn đàn thì mod vẫn làm nhiệm vụ này)
    _Hiện theo tôi thấy thì anhlv.ddt vẫn là mod của 2 diễn đàn và theo cá nhân nhận xét thì vẫn làm tốt vai trò mod của 2 diễn đàn
    _Yêu cầu diễn đàn đề ra như thế nào nếu ai đáp ứng ok thì set mod thôi
    Tính đăng ký 1 vé tham gia mà tiếc là cũng đang là mod bên diendanplc.info ^^
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    1. Họ và tên: Đào Lợi
    2. Nick: daoloi
    3. Lĩnh vực/ mục lựa chọn làm moderator: Schneider Automation
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: Trên 8 tiếng 1 ngày (công việc của em hiện giờ Online suốt mà)
    5. Kinh nghiệm yêu cầu: Trong suốt quá trình học tập tại CĐ điện. được học và có những kiến thức cơ bản về PLC của Schneider. Được học hỏi kinh nghiệm và tiếp xúc với sản phẩm của hãng trong thời gian làm việc . Công việc hiện tại,kinh doanh các thiết bị công nghiệp của hãng Schneider.
    6. Thông tin công ty hoặc cá nhân: Công ty TNHH và TM Hợp Phát
    Địa chỉ : Số 10 ngõ 106 Lê Thanh Nghị, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội
    Phòng Kinh Doanh : Mr Lợi
    Điện Thoại : 0915 668 474
    Email : Hidden Content
    CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI HỢP PHÁT
    Địa chỉ : Số 10 Ngõ 106 Lê Thanh Nghị – P.Bách Khoa – Q.Hai Bà Trưng - Hà Nội
    Hotline: 0915 668 474 - Fax (04) 36275938
    Website : Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    4 lượt trong 4 bài viết
    1. Họ và tên: Phan Sỹ Định
    2. Nick 4r: sydinh
    3. Lỉnh vực/ Mục lụa chọn làm moderator: Siemens Automation, S7-200, S7-300/400, Scada-wincc
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: Trên 8 tiếng 1 ngày
    5. Kinh nghiệm yêu cầu: Trong suốt quá trình học tập tại ĐH SPKT. Được học và có những kiến thức cơ bản về PLC của Sienens. Được học hỏi kinh nghiệm và tiếp xúc với sản phẩm của hãng trong thời gian làm việc tại Tổng công ty xây lắp dầu khí chuyên về tự động hóa và hệ thống an toàn. Công việc hiện tại giảng viên trường Cao Đẳng nghề KTCN Tp.HCM chuyên về Cơ điện tử và Các phòng dự án đào tạo tay nghề cao của Đức.
    6. Thông tin công ty hoặc cá nhân: Trường Cao Đẳng Nghề KTCN Tp.HCM
    Địa chỉ : 502 Đỗ Xuân Hợp, Phường Phước Bình, Quận 9, Tp.HCM
    webside: www.hvct.edu.vn
    Đam mê, nghiên cứu và học hỏi>>>>> bạn sẽ thành công>>>>>>
    sydinh 0909568353

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    1. Họ và tên: Phan Sỹ Định
    2. Nick 4r: sydinh
    3. Lỉnh vực/ Mục lụa chọn làm moderator: Siemens Automation, S7-200, S7-300/400, Scada-wincc
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: Trên 8 tiếng 1 ngày
    Dear anh Định

Rất vui khi nhận thêm một thành viên muốn chia sẻ muốn chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức và kỹ năng thực tế tới mọi người. Cũng tinh thần chung BQT sẽ sắp xếp anh thành Trial Mod sau một thời gian đủ số lượng bài yêu cầu cũng như trách nhiệm thì BQT sẽ chính thức mời anh thành Mod chính thức. Thời gian thử thách thông thường là 3 tháng tuy nhiên khi cảm nhận một Mod có trách nhiệm và tinh thần chia sẻ cao thì BQT sẽ xem xét bỏ qua thủ tục này.

Thân chào và cám ơn anh.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    1. Họ và tên: Đào Lợi
    2. Nick: daoloi
    3. Lĩnh vực/ mục lựa chọn làm moderator: Schneider Automation
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: Trên 8 tiếng 1 ngày (công việc của em hiện giờ Online suốt mà)
    Kính chào anh Đào Lợi.

Sau một thời gian BQT xem xét thì nhận thấy rằng anh khá bận với công việc của công ty cho nên BQT cũng rất ngập ngùng khi làm thêm một gánh nặng đối với anh. Bên PLC Việt Nam còn rất yếu mảng Schneider và Mitsubishi cho nên khi nhận thông tin có thành viên đăng ký làm mod vào 2 mảng này thì BQT vô cùng phấn khởi và mong muốn được hỗ trợ cho thành viên đang mong muốn hiểu sâu hơn về vấn đề này. Tuy nhiên do nhiều điều kiện khách quan những thành viên tham gia hỗ trợ đã bị động chờ bài viết mà không tạo bài viết mới vì nhiều bạn thành viên muốn hỏi nhưng không biết ghi tên gì cho phù hợp với chủ đề nên Mod cũng cố gắng dành thời gian trong việc này.

Hy vọng anh cố gắng bớt chút thời gian để chia sẻ những kiến thức đây là giai đoạn đầu. xin cám ơn anh nhiều.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Trang 8 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu