Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Wincc kết nối s7-200 cho người mới học

Các pro ơi mong các pro chỉ giáo cho em về mấy cái đơn giản của wincc được không?
    Ví dụ: Dùng Wincc tạo giao diện gồm 2 nút ấn On, Off để bật tắt đèn thì em làm được
    Nhưng với Ví dụ: Tạo giao diện gồm 2 nút nhấn On, Off để đèn bật tắt với chu kỳ 1s

em làm mãi mà không chạy được. cứ đứng yên. Không biết hay em sai hay thế nào. Với ví dụ 1 thì chỉ cần 1 đầu ra là đèn trong PC ACESS. nhưng đến Ví dụ 2 em cũng làm thế thì không chạy.
    Em mới học nên gà lắm.
    Lần sửa cuối bởi luongdanghung, ngày 05-17-2012 lúc 07:23 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Bạn ghi lại video toàn bộ quá trình làm của bạn, để mọi người tiện quan sát để giúp đỡ bạn. Về tài liệu hướng dẫn kết nối trên diễn đàn đã có nhiều rồi.
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=376

khanh my
    Guest
    cái pic đầu tiên : sao lại lấy M0.0 duy trì cho Q0.0, trc đó M0.0 đã có điện đâu?????, thấy network 1 đã vậy thì sao Q0.0 sáng đc

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    đây là tài liệu ở link http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=376 mà anh nguyendien.89 gửi đó. em thấy ở đó nên bắt chước làm thôi ạ. còn đây là video em làm. nó chỉ sáng chứ không tắt đi được. thay bằng Q0.0 cũng vậy

khanh my
    Guest
    bạn làm cho nó nháy 1 màu thì làm gì có mà tắt, đừng làm đổi màu theo cách nháy nữa, mà làm chổ background Colour ấy, gán Dinamic chổ đó, cách làm này thông dụng nhất

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    em mới học nên chưa biết gì mà. em làm rồi nhưng nó chỉ hiện một màu mà không nháy được..Vào background Color/Dynamic dialog/ ở Fomula chọn tag "den1" , ở Data type chọn boolean rồi chỉnh Trulse/ false nhưng chỉ sáng mà không tắt tự động được ạ
    Lần sửa cuối bởi luongdanghung, ngày 05-17-2012 lúc 11:24 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi luongdanghung Xem bài viết
    Các pro ơi mong các pro chỉ giáo cho em về mấy cái đơn giản của wincc được không?
    Ví dụ: Dùng Wincc tạo giao diện gồm 2 nút ấn On, Off để bật tắt đèn thì em làm được
    Nhưng với Ví dụ: Tạo giao diện gồm 2 nút nhấn On, Off để đèn bật tắt với chu kỳ 1s

em làm mãi mà không chạy được. cứ đứng yên. Không biết hay em sai hay thế nào. Với ví dụ 1 thì chỉ cần 1 đầu ra là đèn trong PC ACESS. nhưng đến Ví dụ 2 em cũng làm thế thì không chạy.
    Em mới học nên gà lắm.
    tùy cơ mà ứng biến thôi bạn.
    khi kết nối thực tế sẽ có rất nhiều điều xảy ra.
    chưa hẳn là vậy đâu.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi luongdanghung Xem bài viết

Em mới học nên gà lắm.
    tùy cơ mà ứng biến thôi bạn.
    khi kết nối thực tế sẽ có rất nhiều điều xảy ra.
    chưa hẳn là vậy đâu.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [QUOTE=luongdanghung;17975]đây là tài liệu ở link http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=376 mà anh nguyendien.89 gửi đó. em thấy ở đó nên bắt chước làm thôi ạ. còn đây là video em làm. nó chỉ sáng chứ không tắt đi được. thay bằng Q0.0 cũng vậy
    [/QUOTE
    sau khi xem video mình thấy được là bạn láy cái circle link vào tag den1 trog khi tag den1 la m0.0 cho nên nó đứng yên không chạy là đúng rùi, vì lúc đó tiếp điểm m0.0 đag đóng, bạn phải tạo thêm 1tag nữa tên j cũng được link vào Q0.0 và tag vào circle thì nó sẽ nhấp nháy thui. ngay chỗ update mặc định của nó là 2s thì bạn phải chỉnh thành upon change thì mới thấy nó chạy được.
    yh của mình là [email protected] nếu cần thì add nick

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    cái pic đầu tiên : sao lại lấy M0.0 duy trì cho Q0.0, trc đó M0.0 đã có điện đâu?????, thấy network 1 đã vậy thì sao Q0.0 sáng đc
    THì tạo nút nhất set lên 1 khi click là đựoc mà.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu