Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    các anh ơi cho em hỏi có cách nào để kết nối simulator cua proface với phần mềm plc mitsu ma ko có plc thuc va màn hình proface thực không? em đang tìm hiểu mà chưa biết làm cách nào hết

2. Bài viết của "tienkimlong" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    các anh ơi cho em hỏi có cách nào để kết nối simulator cua proface với phần mềm plc mitsu ma ko có plc thuc va màn hình proface thực không? em đang tìm hiểu mà chưa biết làm cách nào hết
    Vấn đề này chưa thể làm được
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi panaso Xem bài viết
    Proface kết nối Mitsubishi có FX, A, Q. Trong đó kết nối FX và Q thì cáp đơn giản, còn loại A thì do có nhiều loại module truyền thông nên phức tạp hơn
    Cáp Pro-face - FX, Q do FX là cổng mini Din 8 pin, Q là PS2 và cách đọc thứ tự chân khác với loại COM nên khó mô tả
    Anh có kiến thức về Mitsu nhiều quá, theo em biết khi Proface kết nối với Mitsu họ Q thì thông qua 1 board truyền thông trung gian, board này em sẽ post hình lên sau. Khi qua board này toàn bộ địa chỉ trên Proface đều thay đổi.
    Còn Proface connect Mitsu họ A thì em không thấy Mitsu dùng HMI Proface mà dùng Hakko và GCM thông qua 1 modul trung gian.
    Mitsu họ A connect Proface em cũng đang tìm hiểu mà chưa được, anh nào có kết quả chia sẻ với em với vì em cũng đang rất cần.
    Thank mấy anh trước.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mantran Xem bài viết
    Anh có kiến thức về Mitsu nhiều quá, theo em biết khi Proface kết nối với Mitsu họ Q thì thông qua 1 board truyền thông trung gian, board này em sẽ post hình lên sau. Khi qua board này toàn bộ địa chỉ trên Proface đều thay đổi.
    Còn Proface connect Mitsu họ A thì em không thấy Mitsu dùng HMI Proface mà dùng Hakko và GCM thông qua 1 modul trung gian.
    Mitsu họ A connect Proface em cũng đang tìm hiểu mà chưa được, anh nào có kết quả chia sẻ với em với vì em cũng đang rất cần.
    Thank mấy anh trước.
    Proface có thể kết nối trực tiếp hoặc qua module truyền thông với PLC họ A và Q đều được hết, lúc ấy cáp kết nối sẽ khác nhau, khai báo thông số truyền thông cũng khác nhau luôn
    Đôi khi vì một số ứng dụng đơn giản thì Proface kết nối trực tiếp với PLC, còn ứng dụng phức tạp kết nối 2-3 HMI thì dùng module truyền thông là chuyện hiển nhiên
    Hidden Content

6. Bài viết của "panaso" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Vậy anh Panaso có thể chia sẽ với em cách giao tiếp Proface trực tiếp với Mitsu họ A được không anh.
    Em cũng hỏi nhiều mà không ai biết cả. Thank a trước nhé.
    Anh Pa hiện giờ em muốn dùng C++ lap trình cho Poface được không anh?
    Lần sửa cuối bởi mantran, ngày 11-26-2012 lúc 06:16 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mantran Xem bài viết
    Vậy anh Panaso có thể chia sẽ với em cách giao tiếp Proface trực tiếp với Mitsu họ A được không anh.
    Em cũng hỏi nhiều mà không ai biết cả. Thank a trước nhé.
    Anh Pa hiện giờ em muốn dùng C++ lap trình cho Poface được không anh?
    Proface kết nối trực tiếp với PLC họ A thì cách làm cũng giống như kết nối với họ FX chỉ điều chỉnh lại cáp kết nối thôi
    Còn dùng C++ lập trình cho Proface là thế nào??? Mình chưa hiểu câu hỏi
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    E có 1 ông bạn, ko thân cho lắm, ổng dùng WinCC lập trình các thuật toán trực tiếp lên màn hình EasyView, không biết Proface làm được chuyện đó không?
    A Pa em đang tiếp xúc con PLC Micrex F series, vậy a có phần mềm và cáp kết nối share cho e út được không?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi panaso Xem bài viết
    Proface kết nối trực tiếp với PLC họ A thì cách làm cũng giống như kết nối với họ FX chỉ điều chỉnh lại cáp kết nối thôi
    Vậy anh có thể chi em cách thay đổi cable không anh?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình có 1 màn hình Mitsubishi A8GT-70GOT-EW, các bạn có tài liệu nào về nó thì cho mình xin nhé, cảm ơn trước nhiều.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hi pa'c panaso, pa'c có thể up cụ thể sơ đồ kết nối giữa PLC FX0S với GP43* series không, mình xem manual mà có nhiều sơ đồ quá, không biết sử dụng sơ đồ nào cho dúng.

Có pa'c nào biết chỗ bán cáp mini Din 8 chân không? hôm bửa mình có ra vĩnh viễn mua được sợ cuối cùng giá 130k, về làm sợ cáp nạp cho dòng FX mất rồi.

Xem trên mạng thì có thể dùng cáp TV Box, nhưng hỏi nhiều nơi thì người ta nói nó dở lắm, ko xài được.

Giờ mình muốn làm cáp kết nối giữa PLC FX0S với Proface GP43*, mong mọi người giúp đỡ phần sơ đồ kết nối.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu