Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    8 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi leafnguyen Xem bài viết
    hi pa'c panaso, pa'c có thể up cụ thể sơ đồ kết nối giữa PLC FX0S với GP43* series không, mình xem manual mà có nhiều sơ đồ quá, không biết sử dụng sơ đồ nào cho dúng.

Có pa'c nào biết chỗ bán cáp mini Din 8 chân không? hôm bửa mình có ra vĩnh viễn mua được sợ cuối cùng giá 130k, về làm sợ cáp nạp cho dòng FX mất rồi.

Xem trên mạng thì có thể dùng cáp TV Box, nhưng hỏi nhiều nơi thì người ta nói nó dở lắm, ko xài được.

Giờ mình muốn làm cáp kết nối giữa PLC FX0S với Proface GP43*, mong mọi người giúp đỡ phần sơ đồ kết nối.
    Minh còn dư 1 sợi mimi 8 pin Din. Bạn ở gần tân bình thì qua mình để lại cho.
    Link sơ đồ cáp https://onedrive.live.com/redir?resi...nt=photo%2cpng

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    8 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mantran Xem bài viết
    E có 1 ông bạn, ko thân cho lắm, ổng dùng WinCC lập trình các thuật toán trực tiếp lên màn hình EasyView, không biết Proface làm được chuyện đó không?
    A Pa em đang tiếp xúc con PLC Micrex F series, vậy a có phần mềm và cáp kết nối share cho e út được không?
    Được nhé bạn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    4 lượt trong 2 bài viết
    Bây giờ hầu hết hmi đều hỗ trợ chức năng lập trình C trên hmi. Cái này là Macro, độ bảo mật rất oke. Nên nhiều khi bạn thấy PLC "chả có gì" mà máy vẫn chạy ầm ầm là vậy. Một cách tốt để bảo vệ chất xám của engineer chống lại mấy cái vụ đọc pass từ PLC và hmi với điều kiện chống decompile, chống upload.

4. The Following 3 Users Say Thank You to hhnhmln For This Useful Post:

Thành viên Mới
    Thanks
    18
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi panaso Xem bài viết
    proface kết nối mitsubishi có fx, a, q. Trong đó kết nối fx và q thì cáp đơn giản, còn loại a thì do có nhiều loại module truyền thông nên phức tạp hơn
    cáp pro-face - fx, q do fx là cổng mini din 8 pin, q là ps2 và cách đọc thứ tự chân khác với loại com nên khó mô tả
    thị trường có bán cáp này giá khoảng 300k thôi
    nhưng dù sao proface là thương hiệu nổi tiếng của nhật vẫn còn xa xỉ với mục đích nghiên cứu, nếu nghiên cứu nên chọn màn hình weintek thì ok hơn, mình thấy tính năng tương tư nhau thôi
    chào bạn panaso bạn có thể mô tả và cho mình cái sơ đồ cable ket noi fx vs gp2600 được không thanks bạn!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi all,
    Mình cũng đang tìm hiểu về Proface. Mình đang thử kết nối 1 PLC Q sử dụng thêm module QJ71C24N của Mitsubishi với HMI GP2501 của Proface với interface là RS422. Mình đã kết nối được 2 thiết bị này với nhau. Nó cũng hành mình mất mấy ngày trời vì cái vụ set loại PLC trên màn hình HMI. Lúc đầu cứ tưởng cài đặt loại PLC trên HMI là Q CPU. Sau mấy ngày mới biết là phải set loại QnA Link mới kết nối được. Giờ thì lại gặp vấn đề khi kết nối 2 con HMI GP2501 vơi 1 PLC. Mình đã chọn kiểu kết nối trên HMI là multi-link n:1 rồi, cài machine number của 2 HMI là 0, node number 2 HMI tương ứng lần lượt là 1;2, cài đặt station trong PLC là 0, thông số truyền thông là 19200 baudrate, 7bits, stop bit 2, even như mấy tài liệu của Proface nó hướng dẫn rồi mà k đc
    Xin cao kiến của mọi người!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu