Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Còn đây là phần mềm OPTECHSERVER chia sẻ cho anh em.
    http://www.opctechs.com/edoc/OPC320/...rver_Setup.exe
    Phần mềm này hỗ trợ cho hãng nào vậy ? bác hưng ơi em nghe thấy nó lạ quá nếu bác có tài liệu up lên cho anh em xin luôn đi
    Cám ơn bác nhé

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Phần mềm này hỗ trợ cho rất nhiều hãng.Tương tự như Kepware.Tài liệu thì từ từ úp nhe.Nhiều quá.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tantravinh Xem bài viết
    Chào các anh.
    Do có nhiều phần mềm OPC quá. Tìm hiểu thì bao giờ mới hết. Các anh cho em hỏi là ở mình thì các anh làm dự án hay dùng phần mềm OPC nào nhất?
    Cám ơn các anh!
    Trong diễn đàn thường đề cập đến phần mềm OPC Kepware, nếu bạn nghiên cứu vấn đề này mà cần tài liệu hay trợ giúp thì nhiều người sẽ hướng dẫn
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    Hi các anh , e mới bắt đầu tìm hiểu Kepware, e muôn dùng pc kết nối với biến tần thông qua rs485 để giám sát và điều khiển động cơ.A ,e có ai làm rồi hướng dẫn e với ,e cám ơn.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phanhuunhung Xem bài viết
    Hi các anh , e mới bắt đầu tìm hiểu Kepware, e muôn dùng pc kết nối với biến tần thông qua rs485 để giám sát và điều khiển động cơ.A ,e có ai làm rồi hướng dẫn e với ,e cám ơn.
    cụ thể là biến tần loại nào hảng nào nếu dùng Kepware thì chỉ có cách là đọc modbus biến tần là được
    cái này thì làm rồi ,nhưng mổi loại biến tần có sự khác nhau trong cách khai báo modbus nên bạn cụ thể anh em sẻ dể giúp bạn hơn

6. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    cụ thể là biến tần loại nào hảng nào nếu dùng Kepware thì chỉ có cách là đọc modbus biến tần là được
    cái này thì làm rồi ,nhưng mổi loại biến tần có sự khác nhau trong cách khai báo modbus nên bạn cụ thể anh em sẻ dể giúp bạn hơn
    Hi a Đà, mình biết A làm bên nghành nước và E cũng làm kỹ thuật cho một nhà máy SX Nước cty E có con fc202 của Danfoss,e đang định dùng truyền thông rs485 đưa về giám sát các thông số của bt trên pc.E đọc trên đây thấy mấy A làm phần này rồi nên muốn nhờ các A giúp .A có thể cho E biết để làm bài toán này E cần những gì phần mềm gì và đấu phần cứng ra sao.cám ơn A

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    11 lượt trong 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Chủ đề này lập ra để chia sẻ tài liệu,phần mềm,kiến thức về sử dụng OPC.
    Mình xin mạn phép bắt đầu.Có sai các bác cứ chém mạnh tay để em còn học hỏi.
    Trước hết xin gửi 1 video sử dụng OPC Server giao tiếp FX1N Mitsu.
    anh ơi. anh có thể up video lên cho mn và em được xem k anh. Em đang mới tìm hiểu nên chưa rõ lem.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cảm ơn ad đã chia sẻ bài viết này nha... mình rất hài lòng

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    OPC DA sinh ra để phục vụ trao đổi dữ liệu LOCAL (Tức là OPC Server và OPC Client cùng cài trên một máy). Nhưng thực tiễn thì rất nhiều mô hình lại áp dụng giao thức này trên Network (Tức là OPC Server và OPC Client cài trên 2 máy tính khác nhau). Dĩ nhiên, do bản chất sinh ra chỉ chạy LOCAL nên cũng có khá nhiều hạn chế. Bạn nào muốn dùng giao thức này trên Network thì cứ giải quyết được bài toán khai báo Service DCOM của Windows là xong.
    OPC UA là giao thức hiện tại, giải quyết rất nhiều hạn chế mà OPC DA bó tay

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Xin chào
    Mình đang cần tìm phần mềm Simatic NCM PC cho win 7. Bạn nào cho mình link được không. Xin cảm ơn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu