Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Smile download chương trình cho ab

hi all!
    Mình đang sử dụng PLC 1756 L61. để nạp chương trình thì phải thông qua module ethernet 1756 ENBT, mình có một thắc mắc: có cách nào để nạp chương trình xuống PLC AB mà không dùng module ethernet ko? sử dụng module controlnet 1756 CNBR đc ko? Nếu sử dụng được module controlnet thì kết nối với máy tính kiểu nào? Mình thầy trong module 1756CNBR có cổng mạng, vậy cổng này dùng để làm gì?
    Mong cả nhà giúp đỡ
    Lần sửa cuối bởi anhdinh9xa2, ngày 05-30-2012 lúc 11:07 AM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

download chương trình cho ab

Hi!
    Bạn muốn download cho CPU thì sử dụng cáp RS232 là OK rồi, đâu cần dùng qua module ethernet hoặc controlnet!
    Nếu muốn dùng controlnet thì phải khai báo trong RSLink, còn dùng ethernet thì download hoặc upload sẽ rất nhanh và có thể giao tiếp với rất nhiều CPU trong hệ thống mạng PLC AB!

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi anhdinh9xa2 Xem bài viết
    hi all!
    Mình đang sử dụng PLC 1756 L61. để nạp chương trình thì phải thông qua module ethernet 1756 ENBT, mình có một thắc mắc: có cách nào để nạp chương trình xuống PLC AB mà không dùng module ethernet ko? sử dụng module controlnet 1756 CNBR đc ko? Nếu sử dụng được module controlnet thì kết nối với máy tính kiểu nào? Mình thầy trong module 1756CNBR có cổng mạng, vậy cổng này dùng để làm gì?
    Mong cả nhà giúp đỡ
    - Bạn muốn dùng cổng mạng để down load hoặc upload project thi trước tiên bạn phải đặt địa chỉ IP cho con PLC này, và phải dùng cổng RS232 đặt IP trước.
    Bình thường nếu hệ thống đã cấu hình sẵn thì mình dùng phần mềm Scan riêng để xem được cấu hình hệ thống.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dùng cổng RS232 làm gì có IP?????

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quocvtt Xem bài viết
    Dùng cổng RS232 làm gì có IP?????
    -
    Để kết nối qua ethernet thì bạn phải set IP cho PLC. nếu PLC chưa có IP thì ko thể truy cập qua cổng mạng được, vì vậy pác phải dùng cổng RS232 kết nối vào PLC qua RSlink trước sau đó đạt IP cho PLC lúc này PLC đã set IP nên có thể truy cập qua cổng mạng được.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cám ơn các bạn rất nhiều! hiện ở trường mình thì có sử dụng module ethernet để nạp chương trinh. nhưng mình đang làm đề tài dự phòng cho AB, mình sử dụng 2 PLC mà chỉ có 1 module ethernet. hic. mình có thử dùng RSlinx để cấu hình Controlnet nhưng nó báo lỗi là không có driver. mình nghĩ nếu sử dụng module controlnet thì cũng phải đặt địa chỉ IP như bạn phongnhatdo đã nói. Nếu vậy thì trước hết mình phải gắn cổng RS232 để thiết lập IP rồi mới gắn cáp mạng vậy cách làm như thế nào mong các bạn nói rõ.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhdinh9xa2 Xem bài viết
    cám ơn các bạn rất nhiều! hiện ở trường mình thì có sử dụng module ethernet để nạp chương trinh. nhưng mình đang làm đề tài dự phòng cho AB, mình sử dụng 2 PLC mà chỉ có 1 module ethernet. hic. mình có thử dùng RSlinx để cấu hình Controlnet nhưng nó báo lỗi là không có driver. mình nghĩ nếu sử dụng module controlnet thì cũng phải đặt địa chỉ IP như bạn phongnhatdo đã nói. Nếu vậy thì trước hết mình phải gắn cổng RS232 để thiết lập IP rồi mới gắn cáp mạng vậy cách làm như thế nào mong các bạn nói rõ.
    chào bạn ,
    việc setup IP đối với PLC new thì phải dùng RS232 để cấu hình IP cho PLC .
    bạn vào RSLinx tạo Driver RS232 rối dùng RSLogix5000 để kết nối với con PLC qua RS232.
    tại đây bạn sẽ setup IP cho card EtherNet ( đối với Controllogix ) và cho CPU ( đối với dòng CompartLogix).
    sau khi setup xong thì bạn cấu hình IP cho máy tính của bạn , cấu hình Driver Ethe_IP cho RSLinx ,cuối cùng bạn có thể Online/Upload or Download .
    Good luck.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Việc cấu hình IP cho module ethernet đơn giản nhất là sài phần mềm BOOTP-DHCP Server để cấu hình cứ cắm thẳng cable ethernet vào cấu hình la được.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khongbaogio Xem bài viết
    Việc cấu hình IP cho module ethernet đơn giản nhất là sài phần mềm BOOTP-DHCP Server để cấu hình cứ cắm thẳng cable ethernet vào cấu hình la được.
    OK ,dùng cách này cũng được nhưng bạn phải chắc rằng card Ethernet phải enable BOOTP-DHCP thì mới dùng cái này được.
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear all,
    em muon hoi khi minh upload/ download chuong trinh nhu sau:
    1, upload la minh dua du lieu chuong trinh len PLC co phai khong a? neu dung thi du lieu nay nam o trong PLC.
    2, download la minh lay du lieu PLC ve may PC co phai khong a? neu dung nhu vay thi du lieu chuong trinh minh lay ve no se nam o dau? khi em download ve thi khong tim thay no?
    Mong moi nguoi tro giup. Minh moi gia nhap linh vuc tu dong, mong moi nguoi giup do.
    thanks
    lucnguyen

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu