Đăng Ký
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 42
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    công ty của tôi sử dung hmi gp250 nay den hình củ mình cân tim software để lấy ct về minh thay 1 hmi mơi model mới hơn,vậy anh em nào có chia se vơi minh vơi .thanks

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi zippopham Xem bài viết
    Bro phải nói rõ là con nào chứ G0T1020 hay GOT1030, vvv
    anh zippopham có phần mềm lập trình cho GOT1020 không? anh gửi lên đây cho em cùng mọi người nhé. Cảm ơn anh

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    các bác nào có biết bộ "Thuốc" giải cho GOT940 và GOT1000 không?

======================
    [email protected]

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    cable lập trình cho GOT1000 là loại nào vậy mấy anh? Có thể sử dụng calble lập trình cho PLC họ FX để dùng cho nó được không ạ?

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
    cable lập trình cho GOT1000 là loại nào vậy mấy anh? Có thể sử dụng calble lập trình cho PLC họ FX để dùng cho nó được không ạ?
    Cáp dùng cho nó mã là QC30R2
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Mình muốn kết nối PLC Q03UDCPU với HMI GT1675 và biến tần FR-A740.Mục tiêu của mình là vừa muốn đk hoạt động của máy,vừa muốn nhập tốc độ biến tần bằng màn hình.Mọi người có thể giúp mình cách kết nối 3 thiết bị đó với nhau ko?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ptluyen Xem bài viết
    Mình muốn kết nối PLC Q03UDCPU với HMI GT1675 và biến tần FR-A740.Mục tiêu của mình là vừa muốn đk hoạt động của máy,vừa muốn nhập tốc độ biến tần bằng màn hình.Mọi người có thể giúp mình cách kết nối 3 thiết bị đó với nhau ko?
    Hi guy.
    - Việc đầu tiên là bạn phải xác định những thiết bị của mình đã tích hợp sẵn nhưng cổng truyền thông nào? Sau đó là lựa chọn phương pháp truyền thông đồng bộ nhất giữa chúng.
    Dòng Q03U và GT16 có hỗ trợ Ethernet đấy, bạn có thể dùng ethernet để kết nối PLC-HMI. Còn biến tần bạn có thể dùng truyển thông có sẵn trên biến tần kết nối vào PLC hoạc HMI.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Mình tư vấn giải pháp : HMI kết nối PLC rồi PLC sẽ kết nối biến tần, vì thông thường ít khi HMI kết nối trực tiếp biến tần, nếu muốn xử lý hay tính toán thì HMI sẽ ko làm tốt bằng PLC, HMI chỉ để giám sát và điều khiển PLC, rồi PLC sẽ thực thi tất cả, trong đó PLC sẽ điều khiển biến tần
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi panaso Xem bài viết
    Mình tư vấn giải pháp : HMI kết nối PLC rồi PLC sẽ kết nối biến tần, vì thông thường ít khi HMI kết nối trực tiếp biến tần, nếu muốn xử lý hay tính toán thì HMI sẽ ko làm tốt bằng PLC, HMI chỉ để giám sát và điều khiển PLC, rồi PLC sẽ thực thi tất cả, trong đó PLC sẽ điều khiển biến tần
    vậy khi PLC kết nối với biến tần,thì có cần qua module truyền thông nào không?liệu mình có thể truyền tham số từ PLC vào tham số của biến tần ko?mục tiêu của mình chỉ là muốn điều chỉnh tần số hoạt động của biến tần thôi.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    Hi guy.
    - Việc đầu tiên là bạn phải xác định những thiết bị của mình đã tích hợp sẵn nhưng cổng truyền thông nào? Sau đó là lựa chọn phương pháp truyền thông đồng bộ nhất giữa chúng.
    Dòng Q03U và GT16 có hỗ trợ Ethernet đấy, bạn có thể dùng ethernet để kết nối PLC-HMI. Còn biến tần bạn có thể dùng truyển thông có sẵn trên biến tần kết nối vào PLC hoạc HMI.
    sao HMI GT16 có thể kết nối với cả PLC và biến tần,khi mình thiết kế giao diện HMI thì chỉ được lựa chọn kết nối với PLC hay biến tần thôi,ko được cả 2.Khi PLC kết nối biến tần thì cần qua module nào ko?bác có tài liệu j hay cho mình xin với ([email protected])
    Thanks,

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu