Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Chương trình Wincc điều khiển bàn trục vít me

Mình làm cái giao diện cho vật di chuyển kết nối tag ngoại và mô hình thật. Nhưng khổ nỗi cái vật nó không chạy đc đúng khoảng cách mà mình yêu cầu. mình muốn trên thực tế của mình chạy được 10mm thì trong wincc vật di chuyển được 1mm mà chưa lập trình được. Mong mọi người cùng thảo luận và nghiên cứu cùng mình.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    ĐÀ NẴNG
    Thanks
    1
    cái này thì mình chạy thử và tự chỉnh lại thôi, khi nào khớp thì dc
    còn nếu muốn dừng chính xác vị trí cần đến thì bạn set vị trí trong wincc cho nó

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duykhanh_dtd Xem bài viết
    cái này thì mình chạy thử và tự chỉnh lại thôi, khi nào khớp thì dc
    còn nếu muốn dừng chính xác vị trí cần đến thì bạn set vị trí trong wincc cho nó
    Bạn Duykhanh có thể nói rõ hơn cho mình cái phần set vị trí trong wincc được không. mình đang bị vướng phần đó quá. muốn dừng chính xác như vị trí trên mô hình thật mà khó quá. Mong các Pro giúp đỡ nhiều ^ ^

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    ĐÀ NẴNG
    Thanks
    1
    nếu mô hình thật chạy hết hành trình, mà trong wincc chạy chưa đến , hay vượt quá, bạn đang vướng chổ này phải ko?
    vậy khi mô hình chạy hết hành trình thì bạn lấy tín hiệu đó, ròi setleft hay rigt j đó, đúng vị trí mà bạn cần đến trong wincc

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình đúng là đang bị vướng chỗ đó. mình có đặt 2 cảm biến để làm tín hiệu rồi. nhưng mình muốn làm thế nào để trên mô hình của mình chạy được 10mm mà trong wincc của mình chạy đc 1mm chẳng hạn. mình dùng cách lập trình trên plc là đếm số xung encoder rồi kích chol vật chạy như vậy sẽ ổn hơn. nhưng cái này trên plc khó quá. có kiểu lệnh nào mà đếm sau 1 giá trị mình muốn ví dụ như đếm đến 1024 thì tín hiệu đầu ra ở mức 1 sau đó đầu ra lại về mức 0 rồi lại lên mức 1 khi encoder đếm tăng hoặc giảm đi 1024 xung và cứ như vậy. mong mọi người giúp đỡ mình phần đó với.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    ĐÀ NẴNG
    Thanks
    1
    cái này thì trong HSC0 có bit báo giá trị CV==PV mà.
    mình đả kết nối WINCC với S7 200, nhưng wincc có 1 thời gian trể so với mô hình. nên làm theo cách này thế nào củng ko chính xác dc.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenhongmancdt Xem bài viết
    Mình đúng là đang bị vướng chỗ đó. mình có đặt 2 cảm biến để làm tín hiệu rồi. nhưng mình muốn làm thế nào để trên mô hình của mình chạy được 10mm mà trong wincc của mình chạy đc 1mm chẳng hạn. mình dùng cách lập trình trên plc là đếm số xung encoder rồi kích chol vật chạy như vậy sẽ ổn hơn. nhưng cái này trên plc khó quá. có kiểu lệnh nào mà đếm sau 1 giá trị mình muốn ví dụ như đếm đến 1024 thì tín hiệu đầu ra ở mức 1 sau đó đầu ra lại về mức 0 rồi lại lên mức 1 khi encoder đếm tăng hoặc giảm đi 1024 xung và cứ như vậy. mong mọi người giúp đỡ mình phần đó với.
    Bạn sử dụng đếm xung đến 1024 sau đó set cho 1 Bit trung gian thì cái này hoàn toàn đc mà việc là bạn cần chú ý là khi đếm đc 1024 xung lần 1 , lần 2, lần 3... để sử lý cho hợp lý thôi !
    Chúc thành công !

Đánh dấu