Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Thắc mắc về lập trình plc

em có thắc mắc này mong các anh giải giúp ạ

1. Vẽ mạch khống chế khởi động động cơ một chiều kích từ độc lập qua 2 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy theo nguyên tắc tốc độ?
    2. Vẽ mạch khống chế khởi động động cơ một chiều kích từ độc lập qua 3 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy theo nguyên tắc tốc độ?
    3. Vẽ mạch khống chế khởi động động cơ một chiều kích từ độc lập qua 4 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy theo nguyên tắc tốc độ?
    4. Vẽ mạch khống chế khởi động thuận nghịch động cơ một chiều kích từ độc lập qua 2 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy?
    5. Vẽ mạch khống chế khởi động thuận nghịch động cơ một chiều kích từ độc lập qua 3 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy?
    6. Vẽ mạch khống chế khởi động thuận nghịch động cơ một chiều kích từ độc lập qua 4 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy?
    7. Vẽ mạch khống chế khởi động động cơ xoay chiều 3 pha roto dây quấn qua 2 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy?
    8. Vẽ mạch khống chế khởi động động cơ xoay chiều 3 pha roto dây quấn qua 3 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy?
    9. Vẽ mạch khống chế khởi động động cơ xoay chiều 3 pha roto dây quấn qua 4 cấp điện trở phụ theo nguyên tắc thời gian và hãm động năng để dừng máy theo nguyên tắc tốc độ?

em không hiểu những cái theo nguyên tắc thời gian với dòng điện ròitoocss độ kia là gì ạ
    mong các anh chỉ baọ ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    Cái này không phải kiến thức về lập trình PLC mà là kiến thức về trang bị điện bạn ạ, bạn không hiểu thì hỏi cũng chẳng hiểu gì rồi . với các bài này, bạn hiểu về trang bị điện thì lập trình PLC chỉ là on/off đầu ra thôi, quá đơn giản. Lại bài tập giáo viên cho không làm được đưa lên hỏi đây ^^
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhsaodem Xem bài viết
    Cái này không phải kiến thức về lập trình PLC mà là kiến thức về trang bị điện bạn ạ, bạn không hiểu thì hỏi cũng chẳng hiểu gì rồi . với các bài này, bạn hiểu về trang bị điện thì lập trình PLC chỉ là on/off đầu ra thôi, quá đơn giản. Lại bài tập giáo viên cho không làm được đưa lên hỏi đây ^^
    thầy giáo em dạy hài lắm
    hay quá nên chả ai hiểu anh ak
    lập trình thì em biết nhưng cái phần
    vẽ sơ đồ kia
    em không hiểu gì hết mới mong chỉ giáo ạ

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    ĐÀ NẴNG
    Thanks
    1
    kiếm sách tự động khống chế truyền động điện trong đó có tất

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    -nguyên tắc thời gian là sau một khoảng thời gian t1 loại bỏ cấp điện trở thứ nhất,sau thời gian t2 loại bỏ cấp thứ 2 ...sau thời gian t4 loại bỏ hoàn toàn điện trở phụ=>động cơ làm việc ở chế độ định mức
    -....

Đánh dấu