Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Kết nối PLC Omron qua mạng Ethernet

em đang cần kết nối một mạng ethernet trong công nghiệp của omron và e đã chọn được module cj1w ent21 và plc-cp1h, và kết nối chúng vào máy tính thông qua cổng hub. e không biết phải kết nối như thế nao và dùng chuơng trình gì nữa. e có thấy trên catalog module nói là lấy điạ chỉ IP (12 số) để kết nối nhưng e không biết kết nối. mong các pác giúp e gấp với.#-o

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

mạng ethernet

em đang cần kết nối một mạng ethernet trong công nghiệp của omron và e đã chọn được module cj1w ent21 và plc-cp1h, và kết nối chúng vào máy tính thông qua cổng hub. e không biết phải kết nối như thế nao và dùng chuơng trình gì nữa. e có thấy trên catalog module nói là lấy điạ chỉ IP (12 số) để kết nối nhưng e không biết kết nối. mong các pác giúp e gấp với.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mọi người sao không giúp mình với,hic

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    mình cũng đang nghiên cứu về mạng ethernet mà sao trên mạng ít tài liệu quá

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tigerblue Xem bài viết
    em đang cần kết nối một mạng ethernet trong công nghiệp của omron và e đã chọn được module cj1w ent21 và plc-cp1h, và kết nối chúng vào máy tính thông qua cổng hub. e không biết phải kết nối như thế nao và dùng chuơng trình gì nữa. e có thấy trên catalog module nói là lấy điạ chỉ IP (12 số) để kết nối nhưng e không biết kết nối. mong các pác giúp e gấp với.#-o
    anh kết nối được chưa anh..? em cũng đang khúc mắc phần này.. anh

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Bien Hoa
    Thanks
    1
    11 lượt trong 10 bài viết
    PLC họ CJ thì bạn kết nối bằng cable RS232 trước, rồi vào bảng settings mới xem được địa chỉ IP, muốn thay đổi IP thì cài trong bản setting đó luôn, cài xong bạn transfer xuống cho PLC là xong.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Ket nối enthernet cp1h va cj1w.etn21 bạn đọc manual có hướng dẫn.vung nhớ giao tiếp d32300 -d323145
    Bạn phải cấu hình modul theo mạng của minh..vd modul mạng của bạn là 192.168.1.1 thi bạn phải set modul etnetn21nhu vây.set ting xem file hướng dẫn cài đật .kết nối bạn set ip may tính 192.168.1.1 vào cx one set ip như vậy và nhớ chú ý node khi seting modul

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu