Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 37

Hybrid View

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Các bac up tài liệu về con này đi chứ nhỉ ? Hi

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    Các bac up tài liệu về con này đi chứ nhỉ ? Hi
    đây là tài liệu bạn xem thử coi
    http://www.mediafire.com/?ljo5lyjirjnaeda

the_year
    Guest
    mục đích bạn dùng màn hình làm cái gì?và yêu cầu khi bạn thay đổi cái đó cần đạt dc những cái gì thì có thể giúp bạn dễ hơn đó

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Servo Mitsubishi MR-J2S 40A thì công suất 400W.
    Sắp tới nhận được lệnh cải tiến cái máy tiện dùng màn hình TP177, plc s7-200 để điều khiển cái serrvo này. Ai có kinh nghiệm làm về vấn đề này rồi có thể hỗ trợ mình được không?
    Khi nào làm xong nhất định mình sẽ share để mọi người cùng tìm hiểu.

Thân.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn để lại số điện thoại được không?
    mình có thể giúp bạn làm về cái này.Nhưng mình dùng servo LSmecapion của Hàn Quốc.
    Có chức năng thú vị mà Mitsu không có.Nếu quan tâm thì liên lạc với mình

the_year
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi theanh_dktd Xem bài viết
    Servo Mitsubishi MR-J2S 40A thì công suất 400W.
    Sắp tới nhận được lệnh cải tiến cái máy tiện dùng màn hình TP177, plc s7-200 để điều khiển cái serrvo này. Ai có kinh nghiệm làm về vấn đề này rồi có thể hỗ trợ mình được không?
    Khi nào làm xong nhất định mình sẽ share để mọi người cùng tìm hiểu.

Thân.
    mục đích bạn dùng màn hình làm cái gì?và yêu cầu khi bạn thay đổi cái đó cần đạt dc những cái gì thì có thể giúp bạn dễ hơn đó

Thành viên Mới
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình cũng đang muốn tìm hiểu cách điều khiển đông cơ servo.
    Đề tài là sử dụng động cơ servo của Omron 200W để quay bàn xoay rộng 1m và nặng khoảng 80kg
    Yêu cầu dừng chính xác tại 6 vị trí cân bằng trên bàn xoay, tốc độ cao.
    Điều khiển servo bằng PLC không phải của Omron.
    Do đó mình đang phân vân không biết có mua thêm module PLC để điều khiển servo nữa hay không? Nếu chỉ dùng bộ đếm tốc độ cao của PLC để đọc tín hiệu của encoder và bộ phát xung tốc độ cao để điều khiển động cơ quay thì có vấn đề gì không?
    Mong các bạn giúp đỡ!

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sunguyen Xem bài viết
    Mình cũng đang muốn tìm hiểu cách điều khiển đông cơ servo.
    Đề tài là sử dụng động cơ servo của Omron 200W để quay bàn xoay rộng 1m và nặng khoảng 80kg
    Yêu cầu dừng chính xác tại 6 vị trí cân bằng trên bàn xoay, tốc độ cao.
    Điều khiển servo bằng PLC không phải của Omron.
    Do đó mình đang phân vân không biết có mua thêm module PLC để điều khiển servo nữa hay không? Nếu chỉ dùng bộ đếm tốc độ cao của PLC để đọc tín hiệu của encoder và bộ phát xung tốc độ cao để điều khiển động cơ quay thì có vấn đề gì không?
    Mong các bạn giúp đỡ!
    Chào bạn không biết bạn làm đồ án hay dự án nhưng mình thấy nếu sử dụng động cơ 200W với 1 tải như vậy quay với tốc độ cao và dừng chính xác thì không ổn đâu còn về động cơ servo của Omron thì mình cũng có nghiên cứu một chút thôi.Còn về bạn phân vân tôi chưa hiểu mua thêm modul là như thế nào?
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Thành viên Mới
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào Automation_PLC
    Mình đang làm dự án mà.
    Quên mất mình không nói là có sử dụng Gearhead tỉ số truyền 45 nữa.
    Như mình biết thì nếu điều khiển servo của omron thì Omron có module điều khiển vị trí để lắp ghép với PLC của omron, như thế nó sẽ đồng bộ.
    Còn bên mình đang sử dụng PLC của Keyence (một hãng của Nhật) cũng có module điều khiển vị trí (2 trục hoặc 4 trục). Nhưng mình chưa làm cái này bao giờ nên không hiểu sử dụng nó như thế nào. Có nên mua về hay không.
    Theo như thắc mắc của mình bên trên là nếu chỉ dùng bộ đếm tốc độ cao và bộ phát xung tốc độ cao để điều khiển servo này thì có được không? Bạn đã điều khiển servo motor của bạn bằng cách nào? Chỉ mình với
    Thanksss!

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sunguyen Xem bài viết
    Chào Automation_PLC
    Mình đang làm dự án mà.
    Quên mất mình không nói là có sử dụng Gearhead tỉ số truyền 45 nữa.
    Như mình biết thì nếu điều khiển servo của omron thì Omron có module điều khiển vị trí để lắp ghép với PLC của omron, như thế nó sẽ đồng bộ.
    Còn bên mình đang sử dụng PLC của Keyence (một hãng của Nhật) cũng có module điều khiển vị trí (2 trục hoặc 4 trục). Nhưng mình chưa làm cái này bao giờ nên không hiểu sử dụng nó như thế nào. Có nên mua về hay không.
    Theo như thắc mắc của mình bên trên là nếu chỉ dùng bộ đếm tốc độ cao và bộ phát xung tốc độ cao để điều khiển servo này thì có được không? Bạn đã điều khiển servo motor của bạn bằng cách nào? Chỉ mình với
    Thanksss!
    Đúng như bạn nói nếu sử dụng được đồng bộ của hãng nó hỗ trợ nhau thì còn gì bằng chứ.Còn về việc mua thêm modul điều khiển thì cũng sẽ có nhiều lợi hơn so với mình dùng PLC không. Còn về ứng dụng của bạn điều khiển chính xác ntn? thì dựa vào đó để chọn thiết bị điều khiển thôi. Còn tôi thấy PLC bạn sử dụng chức năng vậy điều khiển cũng khá là chính xác rồi.
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu