Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ ngay cả trên màn hình boot lỗi của bạn cũng có địa chỉ mac đó, đó là cách duy nhất để cài lại os khi màn hình bị hư boot, còn nếu dùng màn hình cũ thì có thể dùng cáp 200 com và chọn factory reset để cài lại os
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi qdungctu Xem bài viết
    Xin lỗi mọi người về việc up hình ngược!
    mình xin up lại:

Dùng TIA-V11 tìm thấy thiết bị nhưng không set IP được.
    Do không set được IP nên khí update OS không liên kết tới màn hình được.
    Thường thì màn hình khởi động sau đó vào trang control panel thì có thể thực hiện được các thao tác khác, nhưng đằng này màn hình đứng yên ở vị trí như hình gửi kèm.
    Của mình cũng bị như thế này, đọc qua diễn đàn mà vẫn chưa hiểu cách làm?
    Mong các cao thủ hướng dẫn cụ thể hơn được không?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ ngay cả trên màn hình boot lỗi của bạn cũng có địa chỉ mac đó, đó là cách duy nhất để cài lại os khi màn hình bị hư boot, còn nếu dùng màn hình cũ thì có thể dùng cáp 200 com và chọn factory reset để cài lại os
    ncrazy ơi! Cho mình hỏi với. Mình vừa gặp trường hợp con OP277 6' sau khi restore xong khởi động lại cũng bị lỗi như vậy mình đã sử dụng prosave7.4.4.0 nhưng không được vì trong cửa sổ OS update không có ô nhập địa chỉ MAC.
    Có cách nào để cài lại hệ điều hành cho OP 277 không?
    Máy mình đang cần gấp mong bạn giúp đỡ.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    minh moi tham gia co van de nan giai nho moi nguoi giup do. von la o nha minh download chuong trinh tu may tinh vao panelview duoc nhung khi mang qua day( nuoc ngoai) thi khi ket noi may tinh voi panelview no hkong nhan nen khong the hien dia chi ip de minh nhap download duoc co ai biet giup dum voi. panelview minh dung la cua allen con plus 600
    Cảnh cáo bạn viết bài không dấu
    Lần sửa cuối bởi anhlv.ddt, ngày 11-28-2012 lúc 09:12 PM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Bạn chọn giao thức là TCP/IP rồi chọn factory reset thì nó sẽ hiện lên ô nhập Mac, khi update thì ráng đợi đừng cắt ngang hư bootloader thì chỉ còn cách mà mình nói thôi, cho nên khi update os thì không dc tắt điện, máy tính không được để stanby hay screensaver.
    Trích dẫn Gửi bởi tutran86 Xem bài viết
    ncrazy ơi! Cho mình hỏi với. Mình vừa gặp trường hợp con OP277 6' sau khi restore xong khởi động lại cũng bị lỗi như vậy mình đã sử dụng prosave7.4.4.0 nhưng không được vì trong cửa sổ OS update không có ô nhập địa chỉ MAC.
    Có cách nào để cài lại hệ điều hành cho OP 277 không?
    Máy mình đang cần gấp mong bạn giúp đỡ.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    Bạn chọn giao thức là TCP/IP rồi chọn factory reset thì nó sẽ hiện lên ô nhập Mac, khi update thì ráng đợi đừng cắt ngang hư bootloader thì chỉ còn cách mà mình nói thôi, cho nên khi update os thì không dc tắt điện, máy tính không được để stanby hay screensaver.
    Bạn có thể hướng dận cho mình cụ thể hơn được không? Giao thức TCP/IP mà bạn nói là của Prosave hay là của windown vì trong prosave mình không thấy có. Hay là mình cài thiếu gì nhỉ?
    Hay là bạn cho mình địa chỉ mail hay số điện thoại đi cho tiện liên lạc.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tutran86 Xem bài viết
    Bạn có thể hướng dận cho mình cụ thể hơn được không? Giao thức TCP/IP mà bạn nói là của Prosave hay là của windown vì trong prosave mình không thấy có. Hay là mình cài thiếu gì nhỉ?
    Hay là bạn cho mình địa chỉ mail hay số điện thoại đi cho tiện liên lạc.
    Dear Tutran là chọn TCP/IP của proface chọn cho màn hình trong tab general đó. Còn nếu ko chắc cú nhất sử dụng cáp S7-200 cổng COM chọn Serial (via RS231/PPI ....)
    Võ Duy Hùng
    Mobile: +84 989 807 174
    Email: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung_thinhphatgroup Xem bài viết
    Dear Tutran là chọn TCP/IP của proface chọn cho màn hình trong tab general đó. Còn nếu ko chắc cú nhất sử dụng cáp S7-200 cổng COM chọn Serial (via RS231/PPI ....)
    Cảm ơn a Hưng nhé!
    E đã thử cách của a nói rùi nhưng ko có kết quả gì, nản quá. Con mỗi cáp S7-200 cổng COM chọn Serial (via RS231/PPI ....) mà a nói là e chưa dùng thui. E cũng chỉ nghĩ là do cáp thui. Không có lý do gì mà Seimens sản xuất ra một cái màn hình như thế mà khi có lỗi như vậy lại không thể cài đặt lại hệ điều hành được. Hiện tại e đã sử dụng các loại cáp: MPI usb, PPI thường kết nối qua cổng RS232, cáp MPI convert RS232, Com. Nhưng đều không được. Liệu có phải là do cáp của e không chuẩn không a. Màn hình của e là OP 277 6" lỗi trắng màn hình và chỉ hiên lên 3 dòng báo phiên bản boot và địa chỉ MAC.
    E mong a và mọi người diễn đàn giúp e với. Thanks!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung_thinhphatgroup Xem bài viết
    Cảm ơn a Hưng nhé!
    E đã thử cách của a nói rùi nhưng ko có kết quả gì, nản quá. Con mỗi cáp S7-200 cổng COM chọn Serial (via RS231/PPI ....) mà a nói là e chưa dùng thui. E cũng chỉ nghĩ là do cáp thui. Không có lý do gì mà Seimens sản xuất ra một cái màn hình như thế mà khi có lỗi như vậy lại không thể cài đặt lại hệ điều hành được. Hiện tại e đã sử dụng các loại cáp: MPI usb, PPI thường kết nối qua cổng RS232, cáp MPI convert RS232, Com. Nhưng đều không được. Liệu có phải là do cáp của e không chuẩn không a. Màn hình của e là OP 277 6" lỗi trắng màn hình và chỉ hiên lên 3 dòng báo phiên bản boot và địa chỉ MAC.
    E mong a và mọi người diễn đàn giúp e với. Thanks!

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Dear Tutran86,

Về cách update lại OS thì cũng chỉ có những cách đó. Nên có thể trong quá trình làm bạn quên bước nào đó hoặc do vấn đề của thiết bị. Bạn ở tân đâu lận ? nếu ở TP HCM có thể mang qua cty mình địa chỉ PP10 Bavi, p13 , q10 (gần ngã tư Ba vì và Đồng Nai trong khu Bắc Hải). Trước khi qua thì thông tin cho mình nhé. Mình cũng ko hay có mặt ở cty
    Võ Duy Hùng
    Mobile: +84 989 807 174
    Email: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu