Đăng Ký
Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 70
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    Mọi người cho em hỏi 1 cái kẹp nhả: 2 trạng thái kẹp và nhả (đã gắn tag ở phần hiển thị)lúc em bấm chạy RunTime thì cả 2 trạng thái đều ẩn đi. chỉ khi em gắn 2 nút vào 2 trạng thái đo rồi chạy Runtime-bấm 1 trong 2 nút ấy thì 1 trong 2 trạng thái đó mới hiện. Ai chỉ cho em làm thế nào mà chỉ cần Runtime là 1 trong 2 trạng thái đó hiện lên được ạ! thanks

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    Tình hình các anh cho em hỏi tý tẹo được không. có phải cứ gắn địa chỉ vào Pc Access(có chương trình) rồi cài driver vào wincc thì vật sẽ chạy ạ. ví dụ như 1 cái đèn cứ tạo 1 tag ngoại gắn nó vào đèn ở phần display là ẩn hiện được đúng không ạ?
    ___________Lương___Đăng___Hưng____________

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luongdanghung Xem bài viết
    Tình hình các anh cho em hỏi tý tẹo được không. có phải cứ gắn địa chỉ vào Pc Access(có chương trình) rồi cài driver vào wincc thì vật sẽ chạy ạ. ví dụ như 1 cái đèn cứ tạo 1 tag ngoại gắn nó vào đèn ở phần display là ẩn hiện được đúng không ạ?
    Bạn phải làm cho nó chạy nó mới chạy chứ, mới gán tag thì sao nó hiểu nhiệm vụ của nó là gì đc, PC Access chẳng qua là 1 cái trung gian để khai báo các biến của S7 200, để bên WINCC nó hiểu đc, chứ nó đâu có gì to tát đâu

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luongdanghung Xem bài viết
    Bạn phải làm cho nó chạy nó mới chạy chứ, mới gán tag thì sao nó hiểu nhiệm vụ của nó là gì đc, PC Access chẳng qua là 1 cái trung gian để khai báo các biến của S7 200, để bên WINCC nó hiểu đc, chứ nó đâu có gì to tát đâu

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tailieu89 Xem bài viết
    các anh cho em hỏi trong lập trình c cho Wincc có thể viết cho vật ẩn hoặc hiện khi mà có cảm biến tác động được không? nếu có thì thì mình dùng lệnh nào ?
    mong mọi người giúp đỡ!
    {
    #define TAG_1 "VE_B4"
    if ((unsigned long)GetTagDouble (TAG_1))
    return 0;
    else
    return 65535;
    }
    Là cái này đúng không bạn? ( Vật ẩn/hiện khi cảm biến "VE_B4" thay đổi trạng thái). Chúc vui

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    minh cug dang thac mac van de nay. chung nao biet ban share mih voi nha. thank! [email protected]

Thành viên Mới
    Đang ở
    At Home
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Viết ngôn ngữ C.Rồi chuyển đổi như thế nào để thành một mã code cho winCC chạy vậy.Ai pro thì hướng dẫn cụ thể cái nha!Thank~!

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    chuyển đổi gì đâu nhỉ? tớ làm bình thường mà. chỉ cần khi viết xong trong Global Script rồi vào qua Computer/ chuột phải vào tên sever máy bạn rồi chọn Properties/ ở menu Startup đánh dấu vào cái dòng Global Script Runtime thì chạy thôi. vấn đề là bạn viết trong Global Script ấy. mấy cái này ở 1 số bài của mấy anh cũng có viết nhiều mà.bạn chịu khó tìm thôi
    ___________Lương___Đăng___Hưng____________

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Ai có tài liệu nói về tất cả các hàm lập trình trong winCC không send cho mình và mọi người với. Mail của mình là [email protected]. Thank mọi người nhìu
    Cuộc đời là môt cuộc đua, hãy đua với nó bằng không bạn sẽ bị bỏ lại
    ==>Basic personal Information
    -Hand phone: 0985.598.542
    -yahoo : tieuhoangde_td1010
    -Email: [email]Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tailieu89 Xem bài viết
    Các anh cho em hỏi
    khi soạn thảo chương trình xong trong Global Script c thì bước tiếp theo phải làm như thế nào để wincc có thể đọc
    được chương trình đó vậy? mong được sự chỉ bảo của các anh.

-cảnh cáo: viết chủ để không dấu.
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Để chạy được Global Script c ,bạn cần tạo 1 trigger , có thể dùng trigger với bit,hoặc trigger theo chu kì,click chuột phải vào vùng code,chọn trigger,sau đó bạn tự làm được.

Thân.
    Bạn nên tìm hiểu kĩ trigger là gì? Trong WinCC có những loại nào, hoạt động ra làm sao. Chỉ khi nào bạn hiểu về Trigger thì mới làm và hiểu tốt các vấn đề về Action.
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối

Đánh dấu