Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    0 lượt trong 0 bài viết

Hiển thị mực nước trong bồn - wincc - s7 300

Chào các anh(chị). Em đang có một vấn đề về cái wincc và s7 và em thật sự cần sự giúp đỡ của anh (chị)

Đó là hiển thị mực nước trong bồn ở wincc và cảm biến sẽ tác động theo mực nước. Như em đã tìm hiểu thì có thể dùng một bộ đếm. Gán giá trị của máy bơm vào 1 couter, rồi đưa giá trị của couter ra so sánh để cho cảm biến tác động.

Đọc thì em hiểu nhưng mà em vẫn chưa làm được, em mong nhận được sự giúp đỡ của các anh(chị) ...

Em cảm ơn mọi người đã ghé topic của em.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sincere Xem bài viết
    Chào các anh(chị). Em đang có một vấn đề về cái wincc và s7 và em thật sự cần sự giúp đỡ của anh (chị)

Đó là hiển thị mực nước trong bồn ở wincc và cảm biến sẽ tác động theo mực nước. Như em đã tìm hiểu thì có thể dùng một bộ đếm. Gán giá trị của máy bơm vào 1 couter, rồi đưa giá trị của couter ra so sánh để cho cảm biến tác động.

Đọc thì em hiểu nhưng mà em vẫn chưa làm được, em mong nhận được sự giúp đỡ của các anh(chị) ...

Em cảm ơn mọi người đã ghé topic của em.
    Bạn dùng một sesor siêu âm đo mực nước trả về tín hiệu analog rồi chuyển qua M3 dùng hàm Scale la OK.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    0 lượt trong 0 bài viết
    em cảm ơn anh Cường a, anh ơi nhưng ở đây em làm vơi PLCsim ạ :D. E ko có PLC thực a, vì là gà mới nở nên tờ mờ lắm anh ạ. mong anh giải thích một chút nữa cho em :D .

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    vũng tàu
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

ở đây bạn dùng gì để đo mức nước trong bồn. mình không hiểu lắm.
    - nếu đó là cảm biến trả về analog (4-20ma) thì dùng hàm Scale rùi qua wincc link tag vào thanh bar
    - nếu là switch thì chưa làm dạng này
    Càng học càng thấy mình thiếu sót!
    Cố gắng mong một ngày thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    0 lượt trong 0 bài viết
    ak, ý em là cảm biến để tác động khi bồn đầy và tác động khi bồn cạn ak. Cái chính là em muốn kết nối làm sao để cái mực nước trong bồn có thể đầy lên, hoặc vơi đi thông qua kết nối với PLCsim ạ. E chỉ làm trên mô phỏng thôi ak. Mong các anh giúp em!

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Làm cái code để tăng mực nước bên WinCC. Hoặc bên PLC cũng được. Vd bên PLC: mực nước MD0 chẳng hạn, khi có tín hiệu bơm thì cộng liên tục cho MD0 một giá trị (+5...tới 100 thì thôi) rồi so sánh giá trị MD0 với mức cạn (5), mức giữa (50). đấy (100). Cũng có thể làm giá trị bồn là MW0 thực hiện bởi bộ đếm SCUD...

Đánh dấu