Đăng Ký
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    cách upload dữ liệu màn hinh ast3401 mua sọi cáp ở đâu vậy mấy anh

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    cách up load dữ liệu màn hinh ast3401 mua sọi cáp ở đâu vậy mấy anh
    Bạn mua cáp với model : CA3-USBCB-01
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    cách up load dữ liệu màn hinh ast3401 mua sọi cáp ở đâu vậy mấy anh
    Qua mình nhé.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Sơ đồ cáp này dùng download cho proface được, mình đã làm thử rồi:
    Mua sợi cáp 2 đầu tròn cắt bỏ 1 đầu
    1 đầu com cái
    1 max232 1 đế 18 chân
    board đục lỗ (làm cho nhanh khỏi vẽ ngâm bo làm gì ^_^)
    mấy cái tụ 1u nữa là đc
    Tổng tiền khoảng 150k
    ^_^ hồ cẩm đào bán cọng này 500k thì phải
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    bạn nào mún tự làm cáp để lập trình cho hmi Proface thì có thể tự mình làm theo sơ đồ này, dây nhợ, tiền linh kiện hết khoảng 70k là xong. Cái này mình đã làm và download hay upload rất oke rùi nên các bạn khỏi lo cứ ráp đúng đảm bảo chạy nhớ linh kiện con max 232 mua loại tốt khoảng 15k cho an toàn nha. về phần nguồn dùng lun nguồn từ port lập trình của proface (Tool) có sẵn 5 vdc. nhớ làm thêm cái led báo nguồn cho dễ thấy. Pin 8 (Vcc) là 5 Vdc.

nối led: +5v ------(điện trở 330 Ohm--->1k)----------Anot (Led 3 or 2 li) Katot--------(O vdc )mass

ở Sài gòn thì có thể ra Nhật tảo mua linh kiện thoải mái ở bên Thủ Đức có thể zô quầy trong trường ĐH Spkt, hoặc tiệm gần đường hẻm bên copmark quận 9.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    minh moi bat dau tim hieu ve man hinh pro-face . viec dau tien la minh muon lam cap nap chuong trinh . minh da lam xong mach in theo huong dan cua ban tren dien dan up len . ve cổng 9 chân thì số thứ tự chân minh biết, nhưng cổng 8 chân cua man hinh pro-face để download chương trình thì số thứ tự chân minh không biêt .minh rất mong đươc sự giup đỡ của các bạn . man hinh cua minh là gp270sc11-24v

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    xx 12
    xx x 34 5
    xxx 678
    1 txd đen
    2 gnd nâu
    3 rts đỏ
    4 rxd cam
    5 dtr vàng
    6 cts xanh lá
    7 dsr xanh dương
    8 vcc tím
    sơ đồ trên là của cổng cái, bạn hàn đế xong rồi đo kiểm chân 8 với chân 2 là 5vdc, nếu không đúng thì đảo chân lại (cái này do đếm số ngược giữa cổng đực và cái thôi)
    kiểm ok thì mới gắn con max và nhá
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Bạn xem thứ tự chân tại đây nhé
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cám ơn mọi người đã giúp đỡ mình biết được số thứ tự chân của màn hình pro-face. Còn một điều này mình muốn hỏi mong mọi người giúp đỡ mình với nhé.Mình sử dụng phần mềm ProPBWin C- package03 , mình mô phần mềm và đặt tên mình vào trang màn hình b1, sau đó mình save lại và click vào simulation thì nó hiển thị lỗi project data "simulation data file not found" mình làm như thế đã đúng chưa hay do phầm mềm mình sử dụng bị lỗi ?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hoangtrongvuong Xem bài viết
    Cám ơn mọi người đã giúp đỡ mình biết được số thứ tự chân của màn hình pro-face. Còn một điều này mình muốn hỏi mong mọi người giúp đỡ mình với nhé.Mình sử dụng phần mềm ProPBWin C- package03 , mình mô phần mềm và đặt tên mình vào trang màn hình b1, sau đó mình save lại và click vào simulation thì nó hiển thị lỗi project data "simulation data file not found" mình làm như thế đã đúng chưa hay do phầm mềm mình sử dụng bị lỗi ?
    Ko phải chương trình bị lỗi mà bạn chưa làm đúng theo hướng dẫn mục Simulation, bạn nên xem trong manual lập trình có nói rất rõ về Simulation
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    minh lam cap nap chuong trinh cho man hinh pro-face theo huong dan cua ban da thanh cong . Mình cảm ơn bạn nhiều nhé ! mình muốn kết nối màn hình với cpu224 của simens . mình thấy trong phần hướng dẫn làm cáp có phần cpu214,cpu212 kết nối với màn hình pro-face bằng chuẩn truyền 422 . Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không được . như vậy có phải cpu224 và 214 khác nhau? minh rât mong đươc mọi người giúp đỡ để mình có thể tự làm cáp kết nối màn hình GP270SC11-24V với cpu224

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu