Đăng Ký
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoangtrongvuong Xem bài viết
    minh lam cap nap chuong trinh cho man hinh pro-face theo huong dan cua ban da thanh cong . Mình cảm ơn bạn nhiều nhé ! mình muốn kết nối màn hình với cpu224 của simens . mình thấy trong phần hướng dẫn làm cáp có phần cpu214,cpu212 kết nối với màn hình pro-face bằng chuẩn truyền 422 . Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không được . như vậy có phải cpu224 và 214 khác nhau? minh rât mong đươc mọi người giúp đỡ để mình có thể tự làm cáp kết nối màn hình GP270SC11-24V với cpu224
    CPU224 và CPU214 chuẩn giống nhau nên cáp cũng sẽ giống nhau và cũng dùng được cho S7-300 luôn. Chuẩn là RS485 trên CPU Siemens tương ứng chân số 3 là A (D+), chân 8 là B (D-), chân 5 là GND thì bạn kết nối tương ứng với chân của GP270
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cam on ban rat nhieu !

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    minh lam cap nap chuong trinh cho man hinh pro-face theo huong dan cua ban da thanh cong . Mình cảm ơn bạn nhiều nhé ! mình muốn kết nối màn hình với cpu224 của simens . mình thấy trong phần hướng dẫn làm cáp có phần cpu214,cpu212 kết nối với màn hình pro-face bằng chuẩn truyền 422 . Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không được . như vậy có phải cpu224 và 214 khác nhau? minh rât mong đươc mọi người giúp đỡ để mình có thể tự làm cáp kết nối màn hình GP270SC11-24V với cpu224
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    cách upload dữ liệu màn hinh ast3401 mua sọi cáp ở đâu vậy mấy anh
    Ở đây nè:
    Email: [email protected]

Có sẵn
    Hidden Content
    Hidden Content

Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Sơ đồ cáp đã có, giờ chỉ cài thông số đúng là OK thôi
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    minh da dau noi dung nhu so đồ nối dây ở trên nhung khi minh viêt chương trình trong plc bằng lệnh ấn i0.0 thì q0.0 có điện và tự duy trì và khi ấn i0.1 thì tăt q0.0 . Trên man hinh pro-face minh thiêt kế 2 nút . chay may=i00( chế độ nhấp nhả) và i01 cũng tương tự như i00 . khi mình nối giưa cpu224 với màn hình thì phía dưới góc bên phải hiển thị PLC COM. ERROR(02:AC) . Mình đã click thử thì thấy nút ấn cảm ứng rất mạnh nhung đầu ra của plc không thay đổi . như vạy mình đã khai báo sai ở chương trình plc hay ở chương trình của màn hình ? mình rất mong đươc sư giúp đỡ của bạn và mọi người .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    về phần hướng dẫn đấu nối cáp mình chắc chắn nối đúng . nhưng mình vẫn chưa thể giao tiếp giữa màn hình với cpu 224 . minhf mong sự giúp đỡ của bạn và mọi người . cảm ơn bạn rất nhiêu!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    những thông số nào cần cài đặt và mình khi cai thì phần chương trình cua cpu224, mình phải cài những j va chương trình cửa màn hình ,mình cần cài những j ? rất mong bạn jup .

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trước hết bạn phải làm mất dòng báo lỗi trên màn hình bằng cách cài lại thông số truyền thông
    Nếu cài đúng và cáp đúng mà vẫn ko được thì phải gặp người có kinh nghiệm làm mới test được
    Nếu sắp xếp được đến chỗ mình test cho

Kinh nghiệm : Pro-face thường hay thích hành hạ những người mới làm, nhưng khi làm được rồi mới thấy Pro-face hay hehehe
    Hidden Content

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    khi mình nối giưa cpu224 với màn hình thì phía dưới góc bên phải hiển thị PLC COM. ERROR(02:AC) . Mình đã click thử thì thấy nút ấn cảm ứng rất mạnh nhung đầu ra của plc không thay đổi .
    Hai anh em nó chưa chịu bắt tay nhau thì làm sao mà làm ăn chung được \:D/
    Hidden Content
    Hidden Content

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu