Đăng Ký
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết

sơ đồ cáp lập trình cho hmi Proface

bạn nào mún tự làm cáp để lập trình cho hmi Proface thì có thể tự mình làm theo sơ đồ này, dây nhợ, tiền linh kiện hết khoảng 70k là xong. Cái này mình đã làm và download hay upload rất oke rùi nên các bạn khỏi lo cứ ráp đúng đảm bảo chạy nhớ linh kiện con max 232 mua loại tốt khoảng 15k cho an toàn nha. về phần nguồn dùng lun nguồn từ port lập trình của proface (Tool) có sẵn 5 vdc. nhớ làm thêm cái led báo nguồn cho dễ thấy. Pin 8 (Vcc) là 5 Vdc.

nối led: +5v ------(điện trở 330 Ohm--->1k)----------Anot (Led 3 or 2 li) Katot--------(O vdc )mass

ở Sài gòn thì có thể ra Nhật tảo mua linh kiện thoải mái ở bên Thủ Đức có thể zô quầy trong trường ĐH Spkt, hoặc tiệm gần đường hẻm bên copmark quận 9.
    Lần sửa cuối bởi newbie, ngày 06-27-2012 lúc 12:21 AM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to newbie For This Useful Post:

hongminhbv
    Guest
    Mình thấy cái này nó dùng cáp 232 trực tiếp không cần qua max232c như cậu cũng được mà
    mình đang có một sợi như vậy để hôm nào mình mở nó ra và vẽ lại sơ đồ của nó cho nha
    nó là cáp của bọn TQ nha chạy bằng cáp 232 nạp chậm lắm nếu làm nhiều nên dùng cáp USB hay hơn nhiều

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Mình thấy cái này nó dùng cáp 232 trực tiếp không cần qua max232c như cậu cũng được mà
    mình đang có một sợi như vậy để hôm nào mình mở nó ra và vẽ lại sơ đồ của nó cho nha
    nó là cáp của bọn TQ nha chạy bằng cáp 232 nạp chậm lắm nếu làm nhiều nên dùng cáp USB hay hơn nhiều
    Được vậy thì tốt quá, tín hiệu ở port Tool (Midin 8) của Hmi Proface là TTL nếu nó giao tiếp với Port 232 mà không qua convert cũng hơi lạ nhỉ. Bác cứ vẽ lên xem sao. Nếu nó chỉ đơn thuần là 232 trực tiếp thì đúng là giờ em mới biết đó.hi Nếu đúng như lời bác nói thì chỉ cần lấy cái VOM hay đồng điện tử đo ở chế độ đoản mạch 2 đầu dây tí là vẽ xong không cần tháo ra đâu bác. Còn nó mà lên Ohm hoặc không lên là hihi sẽ có convert hoặc ic hoặc là trở. Mấy Bác Chine làm khéo lắm cái gì cũng nhỏ xíu nên không được bền mà tốc độ lại chậm. cái mạch trên kia nếu bạn nào khéo tay làm bằng linh kiện dán thì nó chỉ bằng cái usb thôi đó.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Cáp RS232 của china nó dùng linh kiện dán nhưng mà không làm board. Nó hàn thành 1 cục rồi đúc chung với đầu DB9 nên nhìn có vẻ như là RS232 đơn thuần. Zippo đã từng cạy ra roài :-??
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    hi em cũng nghĩ vậy nên nói trước không lỡ bác hongminhbv làm lại mất công, việc sài chip dán làm cho kích thước mạch rất nhỏ có thể bỏ lọt zo cái đầu cắm port rs232 lun nên nhìu khi rất dễ lầm. CóThể dùng cách đo đoản mạch để phát hiện rất dễ dàng. Nhưng cứ để bác hongminhbv xem sao.

hongminhbv
    Guest
    Cám ơn nha để mình thử xem có lẽ các bác nói đúng ông china bây giờ tinh vi và rẻ tiền lắm nên nạp chậm thật

hongminhbv
    Guest
    Cám ơn nha để mình thử xem có lẽ các bác nói đúng ông china bây giờ tinh vi và rẻ tiền lắm nên nạp chậm thật

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn các sư huynh đã hướng dẫn

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Cáp lập trình Pro-face đời GP2000 thì thực chất là chuyển từ RS232 sang TTL, ai hiểu về chuẩn này sẽ làm rất đơn giản. Còn loại USB thì cũng là loại USB - TTL, giống như USB - RS232/485/422. Còn linh kiện dán chủ yếu là giao tiếp USB thì ở VN mình ít chỗ bán, nhưng muốn mua thì cũng không khó. Mình cũng có vài con linh kiện dán giao tiếp USB nhưng ko bit làm board điện tử
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    cách up load dữ liệu màn hinh ast3401 mua sọi cáp ở đâu vậy mấy anh

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu