Đăng Ký
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 52
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    hưng có thể gợi ý hướng để mình nghiên cứu được không , hiện tại mình cũng chỉ xuất theo thời gian 30s hoặc 1 giờ thì đả làm ok
    nhưng chỉ làm được trên 1 file thôi ,còn cuối ngày ra một file thì đang bó tay

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Đây là project em làm,mấy đã nghiệm thu.Anh xem thử có giúp gì được không nha.Em viết hơi lung tung,anh chịu khó nha.

Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    hưng có thể gợi ý hướng để mình nghiên cứu được không , hiện tại mình cũng chỉ xuất theo thời gian 30s hoặc 1 giờ thì đả làm ok

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Đây là project em làm,mấy đã nghiệm thu.Anh xem thử có giúp gì được không nha.Em viết hơi lung tung,anh chịu khó nha.

Hãy luôn là chính mình.

khanh my
    Guest
    anh Đà anh Hưng cho 1 cái video chi tiết về vấn đền này nhé, như vậy sẻ dể cho bọn em tiếp thu hơn
    thanks các anh nhiều

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Cái này anh làm trên S7-1200,không có mô phỏng được,giờ bảo anh làm video thì không được rồi.

Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    anh Đà anh Hưng cho 1 cái video chi tiết về vấn đền này nhé, như vậy sẻ dể cho bọn em tiếp thu hơn
    thanks các anh nhiều

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    sao không thấy link project như hưng nói vậy hưng

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Ah,sorry anh
    anh tham khao nha
    http://www.mediafire.com/?bsf1eqjd7hair6t

sao không thấy link project như hưng nói vậy hưng

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    mình đang làm một đoạn code xuất số liệu từ exel ok ,nhưng khổ nổi khi nào nhấn nút bên scada wincc flexible thì mới gọi đoạn code để xuất số liệu ra và đúng theo ý đồ của tôi. mình bây giờ muốn làm một tag bên wincc flexible kết nối với 1 bit bên plc
    khi nào bít on thì gọi đoạn code đó để xuất ra exel ,khi nào bít =off thì không xuất số liệu .tôi đả sử dụng mọi cách để gọi đoạn code đó khi bít plc on nhưng không được ,còn nếu sử dụng lệnh white.... trong vòng lặp đoạn code đó thì luôn luôn gọi nó và nó cứ xuất liên tục ,cứ vài phút file exel đó lớn đến vài mb như vậy vài tháng chắc file lớn khủng lắm
    có bác nào có cao kiến xin chỉ tôi cách gọi đoạn code trong wincc flexible khi 1 bit on bên plc với

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    mình đang làm một đoạn code xuất số liệu từ exel ok ,nhưng khổ nổi khi nào nhấn nút bên scada wincc flexible thì mới gọi đoạn code để xuất số liệu ra và đúng theo ý đồ của tôi. mình bây giờ muốn làm một tag bên wincc flexible kết nối với 1 bit bên plc
    khi nào bít on thì gọi đoạn code đó để xuất ra exel ,khi nào bít =off thì không xuất số liệu .tôi đả sử dụng mọi cách để gọi đoạn code đó khi bít plc on nhưng không được ,còn nếu sử dụng lệnh white.... trong vòng lặp đoạn code đó thì luôn luôn gọi nó và nó cứ xuất liên tục ,cứ vài phút file exel đó lớn đến vài mb như vậy vài tháng chắc file lớn khủng lắm
    có bác nào có cao kiến xin chỉ tôi cách gọi đoạn code trong wincc flexible khi 1 bit on bên plc với
    Thử dùng Do until trong đó lại lồng If xem
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cám ơn bạn nhiều để tôi thử xem sau,báo kết quả cho các bạn nhe.

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Đánh dấu