Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    18 lượt trong 15 bài viết

Giúp đỡ về lỗi này

trong chương trình plc mình có dùng thời gian thực, nếu dùng simulator thì ngày giờ hiển thị đúng theo ngày giờ của máy nhưng khi mình upload sang plc Fx2n
    và xem online thì giờ bị hiển thị sai hơn 2h, trong khi đó ngày, tháng năm, s, phút tuần đều hiển thị đúng, chỉ duy nhất gời sai, nhưng mình lại dùng H để điều khiểnn
    mình check plc từ phần mềm thì nó báo lỗi I/O config err detail 50, ai giúp mình xem lỗi đó là lỗi gì , vì sao lại lệch giờ giưa plc và pc như vậy?
    Mình chưa thử clear memory plc rồi upload lại chương trình, mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Mình không sành về mitsubishi, nhưng bác xem set lại giờ xem sao, mình có làm việc với 1 hệ thống FX1N60MR (lâu rồi) khi kết nối với máy tính mình sent ngày giờ từ máy tính qua được mà (online\settime), khỏi phải cài ngày giờ qua LCD modul của nó
    Lần sửa cuối bởi kienplc, ngày 07-13-2012 lúc 07:40 PM.
    Giao lưu nhé KIẾN VÀNG KÝ SỰ email: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    18 lượt trong 15 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kienplc Xem bài viết
    Mình không sành về mitsubishi, nhưng bác xem set lại giờ xem sao, mình có làm việc với 1 hệ thống FX1N60MR (lâu rồi) khi kết nối với máy tính mình sent ngày giờ từ máy tính qua được mà (online\settime), khỏi phải cài ngày giờ qua LCD modul của nó
    Cám ơn bạn nhiều

Đánh dấu