Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Ứng dụng lò nhiệt!

mình đang làm đồ án lò nhiệt điều khiển nhiệt độ theo thời gian và nhiệt độ đặt trước. mà mình đang muốn biết ứng dụng của nó để làm j!
    bác nào biết chỉ giáo mình với!!
    đồ án của mình là đặt nhiệt độ và đặt thời gian! sau đúng thời gian đó nhiệt độ sẽ đạt được nhiệt độ đặt!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi rinbomu Xem bài viết
    mình đang làm đồ án lò nhiệt điều khiển nhiệt độ theo thời gian và nhiệt độ đặt trước. mà mình đang muốn biết ứng dụng của nó để làm j!
    bác nào biết chỉ giáo mình với!!
    đồ án của mình là đặt nhiệt độ và đặt thời gian! sau đúng thời gian đó nhiệt độ sẽ đạt được nhiệt độ đặt!
    Hi you.
    Cái này bạn dùng PID để điều khiển nhưng với nhiệt độ đặt trước thì OK ,còn thời gian đặt trước thì phải tính toán lại ,
    ví dụ : bạn đặt nhệt độ 100 độ C ,và thời gian là 3 phút ,nhưng phải tùy điệu kiện nửa ,..không thì không như bạn mong đợi .
    Bạn có thể nêu ra hướng giải quyết bài toán của bạn như thế nào để mọi người cùng tham khảo.
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cái này em chỉ dùng logic mờ điều khiển thui a! e làm xong ùi. ý e hỏi là ứng dụng của nó kìa a!!!hi
    a biết chỉ e với!!
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Hi you.
    Cái này bạn dùng PID để điều khiển nhưng với nhiệt độ đặt trước thì OK ,còn thời gian đặt trước thì phải tính toán lại ,
    ví dụ : bạn đặt nhệt độ 100 độ C ,và thời gian là 3 phút ,nhưng phải tùy điệu kiện nửa ,..không thì không như bạn mong đợi .
    Bạn có thể nêu ra hướng giải quyết bài toán của bạn như thế nào để mọi người cùng tham khảo.
    Regards.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi rinbomu Xem bài viết
    cái này em chỉ dùng logic mờ điều khiển thui a! e làm xong ùi. ý e hỏi là ứng dụng của nó kìa a!!!hi
    a biết chỉ e với!!
    Nếu bạn làm được thì ứng dụng vào điều khiển các lò nung của một số nhà máy cũng được, trong nhà máy mình để điều khiển nhiệt độ thì dùng bộ điều khiển rời xài PID mà thôi .
    Cảm ơn bạn đã chia sẽ ,Bạn có thể port bài tập bạn làm lên đây để mọi người tham khảo ?
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Đánh dấu