Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết

Giao tiếp PLC Mítu với PC để gửi và nhận dữ liệu!

Kính cẩn các tiền bối trên Forum, mình đang cần 1 đoạn sample cho FX1n về việc gửi và nhận dữ liệu lên PC để ngâm cứu. Trên PC mình đã dùng Terminal. Trong tài liệu mình sưu tầm cũng có 1 đoạn sample nhưng không kết nối được. Mong được các anh em hỗ trợ!!

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    bạn có thể gửi cái example này lên cho mọi người tham khảo được ko.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em cũng đang làm việc với PLC FX1n của mitshu. e muốn đọc chưong trình từ plc. e đã có cáp, và thủ dùng phần mềm developer 8.0 để read from plc nhưng không kết nối được. giờ phai làm sao. xin giúp đỡ lun ạ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Diễn đàn của chúng ta không có chỗ để upload hình, mà code Lader thì không gõ được nên muốn đưa lên khó quá.
    nên đành đưa lên mediafire: http://www.mediafire.com/view/?bp1bazer1anhvby
    Đây là đoạn Code mẫu,mình có dùng Terminal kiểm tra nhưng không thấy phản hồi,hiện mình dùng luôn cổng loader để làm chức năng truyền thông(cái này không biết có được không nữa nhưng thấy cái Siemens S7-200 thì dùng được).
    Có tài liệu thì nói là dùng cổng nối với HMI mới được. Mình vẫn đang nghiên cứu cái vụ này, hy vọng có ai đi trước chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm để ae đi sau đỡ vất vả.

@ DucKieu: Cái vụ cáp nạp cho họ PLC này cũng khá rắc rối,với dòng FX1N mình dùng loại đầu cáp ngõ ra RS232 ,phải nối tiếp với 1 cái USB_COM.Loại này có giá khoảng 300K. Với cái USB-COM nên dùng loại dây to có chống nhiễu tốt,nếu không là nó làm máy tính rất hay bị đơ,mỗi lần như vậy là phải Shutdown máy bằng nút Power.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    may quá lang thang tìm kết nối PLC to PC thấy chủ đề mình đang tìm, để down về xem sao?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    a oi, e lam nhu a sao no ko truyền nhận hết vây.
    A lam ccho no chạy chưa vậy, xin chỉ giúp
    e đang cần cái này gấp lắm
    hihi

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi otacon Xem bài viết
    Kính cẩn các tiền bối trên Forum, mình đang cần 1 đoạn sample cho FX1n về việc gửi và nhận dữ liệu lên PC để ngâm cứu. Trên PC mình đã dùng Terminal. Trong tài liệu mình sưu tầm cũng có 1 đoạn sample nhưng không kết nối được. Mong được các anh em hỗ trợ!!
    Chào bác em tui cũng có đọc qua tài liệu giao tiếp PC với PLC mitsu thì thấy tài liệu viết là truyền thông theo 1 Frame định sẵn. Bác làm và nghiên cứu đến đâu rùi có thể chia sẻ cho mọi người cùng tìm hiểu được không?
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Thành viên Mới
    Đang ở
    Biên Hòa - Đồng Nai
    Thanks
    19
    0 lượt trong 0 bài viết
    tìm cái này đã lâu,,,,,tài liệu thì có,,mỗi tội code c quá gà (đọc được,,,ko viết được...)...aizaaaa...
    muốn biết frame truyền hay kết nối các kiểu, các bác nhờ anh gg tìm file FX_Communication.pdf là thấy..
    p.s: tới nay em vẫn chưa làm được phần này....

Đánh dấu