Đăng Ký
Trang 12 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 145
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trtrungviet Xem bài viết
    Forum chúng ta chỉ thảo luận, trao đổi "kỹ thuật"; nên mình thiết nghĩ chỉ có thể để slogan là: Kỹ thuật của người Việt. Chúng ta chưa chế tạo PLC nên không thể để là: PLC của người Việt được.

p/s: Mình hi vọng một ngày nào đó, chúng ta sẽ có thể treo banner B.
    Có thể thay đổi chữ " của" thành chữ " vì" không được không em.

PLC Việt Nam - Kỹ thuật vì người Việt.

Tại vì mình hầu như ứng dụng công nghệ, và ứng dụng lại cũng như trao đổi nên " của" mang tính chất riêng: của ai đó, mang tính sở hữu quá ^^ nhưng " vì" thì khác. Của ai không cần biết nhưng vì người Việt là ok rồi.

P/S: Em coi lại cái chiều dài diễn dàn luôn nhé. ^^ nhìn nó nhỏ quá trùi luôn em. Màn hình 14.1 inch mà nó dư cả 2 bên khá rộng. Thank em nhé.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

trtrungviet
    Thanks
    1
    5 lượt trong 5 bài viết
    em thấy từ "của" hay mà, em treo lên thử rồi đó.
    Còn chiều ngang thì như vậy là khá ổn (có thể thêm 10px nữa, nhưng lại phiền bác gialang làm lại banner quá)
    Chung tay xây dựng PLC Việt Nam.
    ---
    1. Hidden Content
    2. Hidden Content
    3. Hidden Content

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    ok cứ treo lên coi thế nào ^^. còn về chiều ngang thì nếu anh tắt mục: Suppport Online, Liên kết, thông báo mới đi thì trong nó rộng rãi hơn và dễ nhìn. Nếu bật nó lên thì trông nó rất ngắn. Để anh chụp hình tại máy anh cho em coi nhé.

Đây là full khi anh tắt 3 ứng dụng trên:

Còn đây là khi anh bật 3 ứng dụng:

Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    không nhận ra được nữa.
    Quá , quá đẹp, Bác gialang và Trung Việt hay quá. 1 tràng pháo tay nào :o:o

ah mà chọn hình ảnh ít quá có mấy cái hình yahoo ah. Có thể bổ sung không nhỉ ^^. Còn skin nền chưa phù hợp với Banner.

^^. chết rùi mình có tật " được voi đòi 2 bà trưng" rùi ^^. hihi
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Mình thix câu nói này nhất.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

gialang
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Có thể thay đổi chữ " của" thành chữ " vì" không được không em.

PLC Việt Nam - Kỹ thuật vì người Việt.

Tại vì mình hầu như ứng dụng công nghệ, và ứng dụng lại cũng như trao đổi nên " của" mang tính chất riêng: của ai đó, mang tính sở hữu quá ^^ nhưng " vì" thì khác. Của ai không cần biết nhưng vì người Việt là ok rồi.

P/S: Em coi lại cái chiều dài diễn dàn luôn nhé. ^^ nhìn nó nhỏ quá trùi luôn em. Màn hình 14.1 inch mà nó dư cả 2 bên khá rộng. Thank em nhé.
    chúng ta bàn luận cụm tử ' kỹ thuật của người Việt ' và cụm từ ' Kỹ thuật vì người Việt ' 2 cụm từ nầy khác nhau ở chổ chữ của và chữ vì.
    Vấn đề gialang đưa ra đây là chưa đề cập nội dung , chỉ đê cập cấu trúc ngữ pháp của câu...

' Kỹ thuật vì người Việt ' cầu trúc ngữ pháp cụm nầy không được ... Phía trước của từ vì phải là 1 cụm động từ mới đúng cầu trúc câu , Ví dụ : ... chiến đấu vì đất nước , ... lao động vì quê hương , ... học tập vì tương lai... . . . phấn đấu vì người Việt...

từ kỹ thuật không phải là động từ , nên không thể đứng trước từ vì , muốn từ nầy đứng trước từ vì thì chúng ta phải thêm phía trước từ kỹ thuật 1 động từ nào đó [ tạo nên 1 cụm động từ ] , ví dụ Nâng cao kỹ thuật vì người Việt , Liên kết kỹ thuật vì người Việt , Nghiên cứu kỹ thuật vì người Việt , áp dụng kỹ thuật vì người Việt , giao lưu trao đổi kỹ thuật vì người Việt.....

-------------------------------------------------
    Lần sửa cuối bởi gialang, ngày 08-28-2011 lúc 01:10 PM.

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Thank Bác gialang em đã hiểu thêm rồi
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    quận 12, TpHCM
    Thanks
    1
    6 lượt trong 6 bài viết
    Forum chúng ta chỉ thảo luận, trao đổi "kỹ thuật"; nên mình thiết nghĩ chỉ có thể để slogan là: Kỹ thuật của người Việt. Chúng ta chưa chế tạo PLC nên không thể để là: PLC của người Việt được.

trong thời buổi kinh tế toàn cầu mà chúng ta còn đi chế tạo PLC thì quả là..... thua ngay từ bàn giấy. câu "PLC của người việt" không sử dụng được.
    câu "Kỹ thuật vì người việt" hay "kỹ thuật của người việt" hay câu ji ji đó của người việt, mình thấy không hợp lý.
    Đâu đó trong doanh nghiệp vẫn còn chuyện thuê chuyên gia nước ngoài với giá ngìn có khi cả chục ngìn đô 1 ngày, chưa kể phải lo ăn ở đi lại, còn đòi đi chơi bời nữa chứ. nhất là mấy thằng Tàu ... lao. mình tiếp xúc với tụi nó khá nhiều, dự án mình ngồi trên đóng lửa, còn tụi nó cứ tà tà. lý do : xin thưa các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, kể cả doanh nghiệp trong nước vẫn chưa coi trọng khả năng tự động hóa của người việt.
    thiết nghĩ câu Slogan phải mang ý nghĩa hòa nhập với làng PLC thế giới, đón đầu công nghệ và áp dụng một cách tốt nhất, mang đến sự tin tưởng cho doanh nghiệp.
    trang web của chúng ta có đủ 3 thành phần chính:
    1. hãng sản xuất thiết bị tự động hóa hàng đầu thế giới (Siemens) + support từ chính hãng.
    2. các thầy giáo đam mê PLC, nghiên cứu và ứng dụng công nghệ, đào tạo ra đội ngũ dân lập trình.
    3. các lập trình viên từ các doanh nghiệp là người đi vào thực tế áp dụng công nghệ.
    cộng với niềm đam mê của các bạn, chúng ta nên xây dựng PLC Việt Nam thành tổ chức có uy tín.
    ý kiến các bác thì sao?
    Công Tử Bụi :Hidden Content :

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    anh Công Tử Bụi nói rất chí lý. Vì mục đích của diễn dàn là đi sâu và những ứng dụng, giải đáp, hỗ trợ cho những người làm và hướng tới doanh nghiệp và những người muốn tìm giải đáp thực tế về PLC chứ không đơn giản chỉ là lý thuyết. Vì hiện nay hầu như tầng lớp sử dụng website tìm hỗ trợ lại là sinh viên nên mong muốn họ thực sự nhận ra " học gạo" không bằng học thật nên cố gắng chia sẻ điều từ thực tế.
    Mình đã từng là thế nên mình đi làm và nhận ra điều mà quan trọng nhất là: có người hướng mình đi đúng, định hướng mình đi đúng, người chỉ mình và PLC Việt Nam cố gắng là điểm tựa cho dân tự động hoá Việt Nam. Khi dân Việt mà không giúp người Việt thì sao Việt Nam phát triển. hãy đẩy đi cái ích kỷ để xứng đáng với xương máu những người đi trước để lại cho chúng ta. Nên mình sẽ cố gắng và lấy sức ra hỗ trợ cho PLC Việt Nam để có thể giúp được một ít gì đó cho mọi người. Một người chung một tay thì " tàu cựa" cũng sợ chứ nói gì mỗi người một tay mà không xây dựng nên một "Tự động hoá của người Việt" đúng không mấy anh/chị.

Cám ơn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    quận 12, TpHCM
    Thanks
    1
    6 lượt trong 6 bài viết
    cần có 1 forum không dành cho ai "học gạo", một nơi trao đổi kinh nghiệm, hay có bất kỳ khó khăn nào đem lên bàn luận. 1 cái đầu suy nghĩ 1 sec, 2 cái đầu suy nghĩ 0.5 sec .... tạo nên 1 bàn làm việc thật sự, có nhà cung cấp thiết bị, tới người nghiên cứu công nghệ và dân lập trình.
    với những tiêu chí trên chúng ta cần 1 câu slogan khác.
    Công Tử Bụi :Hidden Content :

Trang 12 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu