Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Thành viên Mới
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    hix "Typology của bạn là bus, ring hay star?" biết cái này là cái gì chết liền lun á
    tại chỉ có biết master và slave chứ các giao thức khác thì ko biết nên gọi đại nó vậy ah. đơn giản là truyền thông vùng nhớ qua lại thôi ah.
    Anh Hoanghoa_dtt có thể nói rõ hơn về cái S7 communication không ah? và bộ thu phát wifi là cái gì trong thực tế? có mã sản phẩm hay thông tin gì cho em xin với.
    Em trước giờ ko có làm s7-1200 nên ko biết gì hết hihi

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanhoa1802 Xem bài viết
    hix "Typology của bạn là bus, ring hay star?" biết cái này là cái gì chết liền lun á
    tại chỉ có biết master và slave chứ các giao thức khác thì ko biết nên gọi đại nó vậy ah. đơn giản là truyền thông vùng nhớ qua lại thôi ah.
    Anh Hoanghoa_dtt có thể nói rõ hơn về cái S7 communication không ah? và bộ thu phát wifi là cái gì trong thực tế? có mã sản phẩm hay thông tin gì cho em xin với.
    Bạn tìm hiểu thêm đi, bộ thu phát wifi như dây ethernet thôi. Ưu điểm là đc 15km và truyền không dây, còn dây cáp ethernet chỉ đc dưới 100m thôi.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanhoa1802 Xem bài viết
    Ethernet sử dụng phương thức chống xung đột kênh truyền khác với RS-485 nên không cần master điều khiển.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    Ai đã lảm cái vụ này chưa?
    - Kết nối S7-1200 và HMI qua wifi, không cần cáp mạng LAN, Internet

- Thiết bị gồm có: Nhóm thứ nhất CPU s7-1200 kết nối với 1 modem (router nhận wifi D-Link), và PC win XP. Nhóm thứ 2 Màn hình TP170B kết nối với bộ wifi Bufalo.
    - Ta thu được kết quả sau: Nhóm thứ nhất nằm ở phòng A có PC cũng có thể giám sát và thâm nhập trực tiếp vào S7-1200. Nhóm thứ 2 nằm ở phòng B cũng giám sát đọc & ghi các thông số trong s7-1200. Vậy là cho phép trên 2 thiết bị giám sát vào CPU S7-1200 qua wifi (không dây). Tại sao phải 2 con có wifi? Thật ra chỉ cần 1 con là cũng hoàn tất đề tài trên, nhưng tôi làm vì mục đích khác, không cấn mạng LAN, Internet, lỡ ai có yêu cầu kéo cỡ chục màn hình giám sát mà không cho đục nhà đục cửa hay sông suối cách trở ở vùng sâu vùng xa thì mà khả năng kéo cáp mạng rất khó thì sao đây? Bộ wifi bây giời cũng tạm chấp nhận khoảng 300.000 đvn là có rồi. Ngang ngửa với chi phí cap mạng. Khỏi kéo dây nhợ nhùng nhằng
    A quoc oi xin giup em pc s 7 1200 qua router wiffi 3 g voi

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu