Đăng Ký
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Red face Phân quyền quản lý trong wincc với s7 200

Cả nhà cho em hỏi chút ạ. Em đang làm một dự án mà dự án đó hiện tại đang có 5 con plc s7 200 kết nối với nhau theo kiểu PPI và được đưa về phòng điều khiển trung tâm và tại đây thì dùng win cc để điều khiển hệ thống. Nhưng giờ mấy mấy ông cán bộ kỹ thuật ở dự án đó lại muốn ở phòng trung tâm chỉ điều khiển được 4 con plc còn 1 con thì chỉ giám sát được mà thôi và nhiệm vụ điều khiển con plc còn lại đó sẽ đưa tới phòng kỹ thuật để thực hiện. Theo em biết thì để làm điều này thì ta chỉ cần cài ct wincc ở cả phòng điều khiển và phòng kỹ thuật sau đó sẽ phân quyền quản lý theo kiểu marter slave qua mạng lan. Nhưng vấn đề của em là khi em kết nối win cc ở 2 phòng với nhau thì luôn bị lỗi . Cả nhà có thể cho em hương giải quyết không ạ. Ah mà win cc em dùng là bản crack hi

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Sao không làm đơn giản hơn 5 PLC cùng kết nối vào mạng MPI cùng đưa về giám sát.Viết 2 giao diện giám sát cho 2 phòng
    PS:giữa 5 con PLC của bạn có cần giao tiếp lẫn nhau không,hay chỉ gom vào 1 mạng rồi đưa lên giao diện giám sát.Phương pháp nữa bạn thử tìm hiểu OPC server thử xem
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu