Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Post help control MR-J2S-40A1

Dear all
    hiên nay mình đang điều khiển bộ MR-j2s-40A1 của mình bằng FX1S .mình đang gặp chút vấn đề như sau .
    Mình chỉ điều khiển được motor Servo quay xuôi .
    Không điều khiển được motor Servo quay ngược lại và không thay đổi được tốc độ của nó lên cao .( mình đặt tốc độ lên thì nó quay nhanh nhất khoảng 100/vòng phút .) ?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bạn gởi dùm mình cái project để mọi người cùng giúp đỡ

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi congnt Xem bài viết
    Dear all
    hiên nay mình đang điều khiển bộ MR-j2s-40A1 của mình bằng FX1S .mình đang gặp chút vấn đề như sau .
    Mình chỉ điều khiển được motor Servo quay xuôi .
    Không điều khiển được motor Servo quay ngược lại và không thay đổi được tốc độ của nó lên cao .( mình đặt tốc độ lên thì nó quay nhanh nhất khoảng 100/vòng phút .) ?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
    Chào bạn!
    Bạn có thể up project điều khiển của bạn lên coi được không? và bạn đã thực hiện test thử servo chạy ở chế độ Jog chưa? Nếu chưa bạn test xem như thế nào và có thể mô tả hoạt động như thế nào thì mọi người mới có thể giúp.
    Chúc thành công !
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình không biết là bạn dùng lệnh gì để xuất xung điều khiển. Như project của mình thì mình dùng lệnh DRVI, với Y0 là chân xuất xung điều khiển và chân Y4 là chân điều khiển hướng (thuận-nghịch). Còn về việc tốc độ quá thấp thì bạn xem lại phần thiết lập tỷ số truyền CMX/CDV trên bộ Amplyfier.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Dear all
    Rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ .
    Hiện nay minh điều khiển được nói rồi .việc thay đổi tốc độ bằng cách thay đổi tỉ lệ CMX/CDV

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear all
    Rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ .
    Hiện nay minh điều khiển được nói rồi .việc thay đổi tốc độ bằng cách thay đổi tỉ lệ CMX/CDV
    cái CMX/CDV không phải chức năng chính của nó là thây đổi tốc độ đâu bác ah.
    Tỉ số CMX/CDV có chức năng là 1 hộp số điện tử.dùng để tính toán là 1 xung thì di chuyển 1 khoảng cách là bao nhiêu mm thôi.
    Còn bác muốn thây đổi tốc độ thì cần thay đổi tần số trong hàm xuất xung.
    Chúc bạn thành công

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi jackychu Xem bài viết
    cái CMX/CDV không phải chức năng chính của nó là thây đổi tốc độ đâu bác ah.
    Tỉ số CMX/CDV có chức năng là 1 hộp số điện tử.dùng để tính toán là 1 xung thì di chuyển 1 khoảng cách là bao nhiêu mm thôi.
    Còn bác muốn thây đổi tốc độ thì cần thay đổi tần số trong hàm xuất xung.
    Chúc bạn thành công
    Chính xác!!!
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    dear all
    biet rang tỉ lệ CMX/CDV là bánh răng điện tử .nhưng khi dùng FX1s điều khiển sevor với tần số lớn nhất nằm trong giải của 32bit thì mình chỉ điều khiển nó quay được với tốc độ khoảng 300 vòng / phút .
    Bác nào có cách điều khiển hay hơn ( để đạt đuợc 3009 vòng / phút ) với tỉ lệ CMX/CDV= 1
    Thank you.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    dear all
    biet rang tỉ lệ CMX/CDV là bánh răng điện tử .nhưng khi dùng FX1s điều khiển sevor với tần số lớn nhất nằm trong giải của 32bit thì mình chỉ điều khiển nó quay được với tốc độ khoảng 300 vòng / phút .
    Bác nào có cách điều khiển hay hơn ( để đạt đuợc 3009 vòng / phút ) với tỉ lệ CMX/CDV= 1
    Thank you.
    Hì. pác làm gì mà nổi nóng vậy. Mình chỉ bổ sung những thông tin còn thiếu giúp a e hiểu rõ thêm thôi mà.
    Phần thiết đặt thì tỷ lệ của hộp số điện tử cũng rất quan trọng.muốn chính xác phải tính toán cho đúng
    Thí dụ :1/ Điều khiển trục vít me thì bạn cần quan tâm như: bước ren ,1 xung di chuyển được bao nhiêu mm và cả tỷ số truyền nếu có
    2/ Điều khiển đai răng thì bạn quan tâm tới tỷ số trục động cơ servo và bánh đai.

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    dear all
    Thank you.
    Bạn nên kiểm tra lại chương trình của bạn coi. với FX1s tần số lên đến 100k mà sao lại có thể như thế đc? còn nếu như vậy thì phải xem lại tỉ số điện tử đó. còn bạn chỉ cần up lệnh phát xung của bạn lên coi nào?
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu