Đăng Ký
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

hiệu ứng dòng nước chuyển động trong đường ống trên wincc

mọi người cho em hỏi làm sao tạo được hiệu ứng động dòng nước chuyển động trong đường ống
    cả hiệu ứng mà động cơ có cánh quạt ở dười quay tròn nua

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Chào bạn,
    Để giải quyết vấn để của bạn quan trọng là ý tưởng, bởi có nhiều cách để có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.
    Ví dụ, Mực nước: bạn có thể vẽ nhiều hạt nhỏ li ti, sau đó cho chuyển động theo đường ống.
    Hoặc dùng thuộc tính Filling
    Còn cánh quạt thì có thể vẽ 3 - 4 hình ở mỗi vị trí sau đó cho xuất hiện lần lượt
    v.v..
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Xem thử cái này có đúng ý không?
    Lần sửa cuối bởi aubaoquoc, ngày 09-04-2012 lúc 01:37 PM.

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cám ơn các bạn nhiều.mình củng đọc tài liệu wicc nhiều.nhưng hướng dẫn sơ sài quá.bạn có thể nói cụ thể hơn đựoc
    đồ án mình làm y như clip luôn.động cơ quay như thế bạn có thể cho mình xin it tài liệu đươcj không

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quangsangbk3i Xem bài viết
    cám ơn các bạn nhiều.mình củng đọc tài liệu wicc nhiều.nhưng hướng dẫn sơ sài quá.bạn có thể nói cụ thể hơn đựoc
    đồ án mình làm y như clip luôn.động cơ quay như thế bạn có thể cho mình xin it tài liệu đươcj không
    cái này ko phải win CC. Auto Base mà.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    @thanhke_auto: Quan trọng là ý tưởng bạn. Biết cách thức nó chạy như vậy mình có thể làm bên WinCC.
    @quangsangbk3i: Ít có tài liệu nào chỉ làm cái băng tải chạy, làm cái quạt chạy, ... lắm bạn à. Chủ yếu là ta ứng dụng linh hoạt các thuộc tính và biết sử dụng 1 số lệnh VB, C thôi.
    Chúc vui
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em quen viết c thôi.ngày trc e toàn viết cho 8051.nhưng bây giờ chuyển sang wicc thì em không quen lắm mà mọi thấy mọi ngừoi bảo c for win cc dể hơn.em làm theo y hệt như trong các tài liệu hướng dẩn là chạy được.nhưng ứng dụng theo ý mình thì nó rối linh tinh lên và quan trọng là không chạy mà em không sửa được vì em không hiểu lắm ạ anh @thiquocvinh .anh là cao thủ wincc .anh có thể chỉ cho em it kinh nghiệm được không ạ.
    Lần sửa cuối bởi quangsangbk3i, ngày 09-04-2012 lúc 11:20 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [IMG][/IMG]
    mong mọi ngừoi giúp

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi quangsangbk3i Xem bài viết
    em quen viết c thôi.ngày trc e toàn viết cho 8051.nhưng bây giờ chuyển sang wicc thì em không quen lắm mà mọi thấy mọi ngừoi bảo c for win cc dể hơn.em làm theo y hệt như trong các tài liệu hướng dẩn là chạy được.nhưng ứng dụng theo ý mình thì nó rối linh tinh lên và quan trọng là không chạy mà em không sửa được vì em không hiểu lắm ạ anh @thiquocvinh .anh là cao thủ wincc .anh có thể chỉ cho em it kinh nghiệm được không ạ.
    Ôi, không dám nhận 2 từ "cao thủ" đâu. Chẳng qua mình đi trước nên có kinh nghiệm hơn tý thôi.
    Thật ra thì C hay VB gì cũng vậy, quan trọng là gốc, bạn nắm được gốc thì từ từ phát triển lên. Trong C cũng hỗ trợ khá nhiều lệnh rồi, ở mức độ căn bản thì sử dụng không quá 10 lệnh đâu. Bạn cũng có thể nắm rõ các lệnh nào hay xài.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    vang ạ.anh vinh có thể giúp em chi tiết các bước tao hiệu ứng dòng nước chuyển động trong ống được khộng ạ.cách vẻ các giọt li ti như thế nào.viết mấ code c .tiger cho nó.em mới học nên mong mọi ngừoi chỉ giúp hoặc anh chỉ em sử dụng thuộc tính filling như thế nào

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu