Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Post điiều khiển đong cơ bước bằng logo !

chao các bác,em đang làm đồ án về logo điều khiển đong cơ bước.do tự tim hiểu lập trinh nên con chưa rõ lăm 1 số vấn đề.đây là mạch điều khiển,ai có thể giải thích chúp em funtion x,và s không ạ?
    Lần sửa cuối bởi khongminhtam, ngày 09-10-2012 lúc 08:36 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Theo tôi để điều khiển động cơ bước thì làm logo không thích hơp. Nhưng nếu bạn muốn làm thì phải sử dụng các hàm function tạo xung ngõ ra để điều khiển step motor.
    Chúc bạn làm thầy công.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em đang làm cái đồ án điều khiển động cơ bước bằng logo có kem theo mọt số mạch để điểu khiển nữa.đề tài của em là khi đông cơ của cửa cuốn(sử dụng đông cơ bước) đang đi xuống,gặp vật cản thì sẽ tự động keo cửa đi lên.ở đây ta xây dựng 1 mạch nhận biết tăng dòng khi động cơ bi chặn lại sau đó gửi tín hiệu điều khiển tới logo sau đó logo se diều khiển cửa cuốn dừng lại.em em đã tao được xung điều khiển đầu ra cho đong cơ bước.hôm qua em down chương trình từ pc -> logo thì không dược.em dung bản v7,nạp qua cổng com.khi upload từ logo=>pc thì được,nhưng từ pc=>logo thì không được.vậy tao nhỉ?
    em cũng không rõ logo của thầy là vesion bao nhiêu,nhung nó có từ trước năm 2003.có phải bản v7 nạp được hết cho các dòng từ 0ba5 trở xuống ?

Đánh dấu