Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thienngaytho Xem bài viết
    Mình có xem bài của bạn Do Hung nhưng khi làm thì ko được, mình làm đúng như các bước nhưng ko kết nối được. Cho m hỏi là kết nối trực tiếp wincc flexible với s7-1200 luôn hay phải qua 1 phần mềm trung gian pc access? Ah mà có cần chỉnh PC/PG giống s7-200 ko? Cám ơn các bạn nhiều !
    Trả lời 2 câu hỏi của b như sau :

Bạn kết nối trực tiếp,không cần qua PC Access.
    Bạn cấu hình PC/PG như sau : Access Point(thông thường là S7ONLINE,có thể thay đổi)---TCP/IP---Card mạng Internet hay Wifi.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Chào các bạn.PLC S7-1200 trong tương lai sẽ thay thế dần PLC S7-200.Việc nghiên cứu và nắm được PLC S7-1200 thật có ích cho sau này.
    Nay mình mở tag này,hi vọng chia sẽ được với các bạn,cũng như học hỏi thông qua diễn đàn.
    Mình gửi trước 1 file hướng dẫn kết nối WINCC FLEXIBLE 2008 với PLC S7-1200.Hi vọng các bạn sẽ hưởng ứng

Link : http://www.mediafire.com/?69ctb2c8y6zfc72
    Thanks all
    anh dohung ơi! cái link này của anh không down được nữa. anh gửi lại giùm em với!
    em đang cần nó gấp!
    thanks you!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

xin giúp đỡ về lập trình plc S7-1200!!!!

các anh chị ui cho em hỏi: em download wincc flexible về cài mà máy báo không cài được, vậy là em phải cài win xp mới cài được chương trình này phải không ạ? Hiện giờ máy em đang dùng win7 32bit. Nếu không kết nối với wincc thì lập trình S7-1200 chạy trên pc làm như thế nào vậy mọi người? please me! nhóm em đang làm đồ án có dùng phần này mà không biết phải làm sao nữa, bọn em còn mù về con này nhiều quá!!!!:|:|:|:|:|:|:|

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi thunguyen Xem bài viết
    các anh chị ui cho em hỏi: em download wincc flexible về cài mà máy báo không cài được, vậy là em phải cài win xp mới cài được chương trình này phải không ạ? Hiện giờ máy em đang dùng win7 32bit. Nếu không kết nối với wincc thì lập trình S7-1200 chạy trên pc làm như thế nào vậy mọi người? please me! nhóm em đang làm đồ án có dùng phần này mà không biết phải làm sao nữa, bọn em còn mù về con này nhiều quá!!!!:|:|:|:|:|:|:|
    Wincc flexible 2008 hoàn toàn chạy được trên win7 32 bit.bạn cần chọn chế độ tuơng thích khi cài là được.

Nếu không muốn dùng wincc hay wincc flexible 2008 thì bạn có 2 cách nữa để kết nối nó với S7-1200.Đó là kết nối S7-1200--PC ACCESS--VB hay Excel . Giải pháp S7-1200 ---Modbus TCP/IP

Mình nghĩ bạn nên dùng qua wincc hay wincc flexible là dể sử dụng nhất.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi thunguyen Xem bài viết
    Wincc flexible 2008 hoàn toàn chạy được trên win7 32 bit.bạn cần chọn chế độ tuơng thích khi cài là được.

Nếu không muốn dùng wincc hay wincc flexible 2008 thì bạn có 2 cách nữa để kết nối nó với S7-1200.Đó là kết nối S7-1200--PC ACCESS--VB hay Excel . Giải pháp S7-1200 ---Modbus TCP/IP

Mình nghĩ bạn nên dùng qua wincc hay wincc flexible là dể sử dụng nhất.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Chào các bạn.PLC S7-1200 trong tương lai sẽ thay thế dần PLC S7-200.Việc nghiên cứu và nắm được PLC S7-1200 thật có ích cho sau này.
    Nay mình mở tag này,hi vọng chia sẽ được với các bạn,cũng như học hỏi thông qua diễn đàn.
    Mình gửi trước 1 file hướng dẫn kết nối WINCC FLEXIBLE 2008 với PLC S7-1200.Hi vọng các bạn sẽ hưởng ứng

Link : Tại đây
    Thanks all
    Hi anh dohung, tình hình là em đã làm theo file hướng dẫn nhưng khác ở chổ là runtime trên pc nhưng khi chạy và click vào nút nhấn thì không có hiện tượng gì thay đổi.
    Thanks anh.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    9 lượt trong 9 bài viết
    Dear các bạn,
    Khi làm với tag cần chú ý bỏ chọn Optimized block access( >WinccV12)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu