Đăng Ký
Trang 7 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 135
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Sao phần mềm Win cc lại không down được bằng IDM vậy cậu

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết

Lightbulb

Trích dẫn Gửi bởi truongthehai Xem bài viết
    Sao phần mềm Win cc lại không down được bằng IDM vậy cậu
    Bạn Click phải vào cái Link down đó chọn Copy addres nhé, sau đó mở IDM lên nhấp vào biểu tượng đường dẫn( nút trên cùng, phía trái) rồi paste vào cứ thế là down thôi!....:bz

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chauvinhloi Xem bài viết
    [_Optimize_][/URL]: theo mình bạn cứ tập trung vào 1 cái nhất định thôi, khi đã nắm được cái cơ bản, cái chung nhất mình sẽ chuyển sang cái khác như vậy sẽ không bị rối. Bạn cứ học WinCC v7 cũng được sau đó chuyển sang cái này sẽ vô cùng dễ dàng.
    Mình cảm ơn ý kiến của bạn. Tạm thời chắc mình sẽ tìm hiểu wincc trước để hoàn thiện. Sau đó mình sẽ chuyễn qua cái này. Nhưng mình vẫn sẽ theo dõi toppic để làm tư liệu sau này của mình. Cảm ơn và chúc toppic ngày một phát triễn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    các bạn khi cài STEP7 v11 SP2 nếu gặp rắc rối ở việc thay thế file SIA2 thì có thể làm như sau:
    ở bước giải có hiện ra 1 đường dẫn các bạn copy đường dẫn rồi dán vào RUN ( vào Start bấm run. nhớ là bỏ cái phần cuối đi nhá. vd C:\Users\HUYDUN~1\AppData\Local\Temp\SIMATIC WinCC Professional V11.0 SP2 bỏ cái \SIMATIC WinCC Professional V11.0 SP2 ta được C:\Users\HUYDUN~1\AppData\Local\Temp nhấn enter)
    đến đây ta vào được folder Temp click vào search rồi đánh vào Resources thế là đến folder Resources.
    đến đây mình thấy 3 cái folder luôn chẳng bít chọn cái nào nên dán vào 3 folder luôn. còn cái Start cũng vậy cứ vào search tim là có hết.
    cũng biết là hạ sách nhưng nếu cài không được thì co thể thử nhá. đừng chém tội em lắm hihi ^_^
    cái hình của nó đây.:-*

Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    cảm ơn rất nhiều anh Châu Vinh Lơi! vì em ở xa qua nên không có điều kiện đi học trung tâm. nên đây co thể nói là 1 giải pháp tói ưu nhất! nhưng em cung có ý kiến thế này trong video của anh làm phải giải thích bằng cách ghi chữ em thấy trên youtube co nhiều video và co tiếng nữa nếu làm như vậy anh sẽ đỡ mệt và giải thích cung x được nhiều hơn.8->

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hungqntdh Xem bài viết
    Nó báo lỗi này nak Bạn
    Đính kèm 459
    Bấm skip >>
    Đính kèm 460
    mình Install key rồi nhưng k bít có đúng k nửa. bạn có thể chỉ rỏ cho mình phần này tí được hok. thanks bạn!
    Rồi, lỗi là do bạn chưa crack được :D
    Cách cài key như vầy:
    1- Mở EKB Install lên, lưu ý tắt hết ứng dụng Siemens đang chạy.
    2- Click vào mục Required keys, check vào ô trên cùng bên trái chữ Select.
    3- Click vào nút có biểu tượng chìa khóa bên trên chữ Select để cài key.
    4- Nếu có hộp thoại hiện ra yêu cầu xác nhận thì bạn click All.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi huydungsh Xem bài viết
    cảm ơn rất nhiều anh Châu Vinh Lơi! vì em ở xa qua nên không có điều kiện đi học trung tâm. nên đây co thể nói là 1 giải pháp tói ưu nhất! nhưng em cung có ý kiến thế này trong video của anh làm phải giải thích bằng cách ghi chữ em thấy trên youtube co nhiều video và co tiếng nữa nếu làm như vậy anh sẽ đỡ mệt và giải thích cung x được nhiều hơn.8->
    Hihi vấn đề là chỗ mình ngồi làm nó không có yên tĩnh, mình mà thu vô nó ra tùm lum tiếng, nên thôi đành ghi chữ vậy, chịu khó tí :P

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi huydungsh Xem bài viết
    các bạn khi cài STEP7 v11 SP2 nếu gặp rắc rối ở việc thay thế file SIA2 thì có thể làm như sau:
    ở bước giải có hiện ra 1 đường dẫn các bạn copy đường dẫn rồi dán vào RUN ( vào Start bấm run. nhớ là bỏ cái phần cuối đi nhá. vd C:\Users\HUYDUN~1\AppData\Local\Temp\SIMATIC WinCC Professional V11.0 SP2 bỏ cái \SIMATIC WinCC Professional V11.0 SP2 ta được C:\Users\HUYDUN~1\AppData\Local\Temp nhấn enter)
    đến đây ta vào được folder Temp click vào search rồi đánh vào Resources thế là đến folder Resources.
    đến đây mình thấy 3 cái folder luôn chẳng bít chọn cái nào nên dán vào 3 folder luôn. còn cái Start cũng vậy cứ vào search tim là có hết.
    cũng biết là hạ sách nhưng nếu cài không được thì co thể thử nhá. đừng chém tội em lắm hihi ^_^
    cái hình của nó đây.:-*

Cũng là một cách hay, cám ơn bạn :D

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    đúng là khó khi ở môi trường ôn ào thật! nhưng em có cách nay anh coi thử được không.
    anh cứ làm video bình thường. rồi khi làm xong hoàn chỉnh video anh đến 1 nơi yên tĩnh mở video lên và chu thích bằng lời tương ứng với đoạn video cần giải thích. sau đó dùng chường trình ghép chúng lại với nhau.
    nếu được anh xem cài xhường trình ở đây http://chaobe.com/diendan/showthread...eo-Mixer-3.0.7
    hihi nếu anh không có thời gian rảnh thi đành chịu vậy!!!:-??

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Viết chú thích ra là OK rồi. Âm thanh vào có khi đòi hỏi người học hơn đấy chứ (:D). Người học phải có tai nghe or học lúc yên tĩnh cực kỳ. Cách anh chauvinhloi đang làm là OK rồi. Có điều là có âm thanh thì giải thích mọi thứ tiện hơn nhưng rất mất nhiều thời gian. Anh chauvinhloi cứ như vậy tiến hành cho nhanh ra lò các sản phẩm tiếp theo. Cầu kỳ quá đôi lúc cũng ko tiện.

Trang 7 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu