Đăng Ký
Trang 5 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 135
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    2 link buổi 1 bạn cho đều bị lỗi Not Found, bạn xem lại giùm

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 2 bài viết
    Chào bạn Lợi !!!

mình bắt đầu nguyên cứu HMI, topic của bạn hay quá !!!

Mình có phát sinh 1 vấn đề khi cài phần mềm. Đầu tiên mình cài Step 7 v11 như link bạn up, phần mềm OK. Sau đó mình cài tiếp chương trình wincc profestional như link bạn up, thì phần "config hardware" không còn hiện các dòng HMI (kể cả HMI basic ) để add vào HW nữa.

Sau đó, mình gỡ Tia và cài lại.
    khi cài tới chỗ này : 10-13-2012 8-25-16 PM.jpg

mình click vào Wincc Profestional không được, có phải mình bị lỗi chổ này không ???

bạn giúp mình nhé
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi voduynhat, ngày 10-13-2012 lúc 09:26 PM.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi doanttu Xem bài viết
    2 link buổi 1 bạn cho đều bị lỗi Not Found, bạn xem lại giùm
    Đã fix :D rồi đó bạn.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi voduynhat Xem bài viết
    Chào bạn Lợi !!!

mình bắt đầu nguyên cứu HMI, topic của bạn hay quá !!!

Mình có phát sinh 1 vấn đề khi cài phần mềm. Đầu tiên mình cài Step 7 v11 như link bạn up, phần mềm OK. Sau đó mình cài tiếp chương trình wincc profestional như link bạn up, thì phần "config hardware" không còn hiện các dòng HMI (kể cả HMI basic ) để add vào HW nữa.

Sau đó, mình gỡ Tia và cài lại.
    khi cài tới chỗ này : 10-13-2012 8-25-16 PM.jpg

mình click vào Wincc Profestional không được, có phải mình bị lỗi chổ này không ???

bạn giúp mình nhé
    Lỗi của bạn đã xử lý được chưa?
    Theo như bạn mô tả thì lỗi là do không cài được WinCC Professional V11. Các nguyên nhân dẫn đến lỗi này là:
    1. Các điều kiện cài đặt không được thỏa (do trước đó đã cài WinCC V7 chẳng hạn). Đối với trường hợp này bạn nên dùng file SIA2.ini mình up add vào địa chỉ mình đã đưa (Resources).
    2. Do chưa kích hoạt các components của Windows như Message Queuing. Các bạn vào Control Panel, mục Add/removes programs (XP) hoặc Programs & features (Windows 7), vào mục Windows features kích hoạt tất cả các mục trong Message Queuing sau đó khởi động lại máy rồi tiến hành cài đặt như bình thường.
    Lần sửa cuối bởi chauvinhloi, ngày 10-14-2012 lúc 10:26 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 2 bài viết
    Cảm ơn Lợi nhiều, mình đã cài được.

bắt đầu chiến thôi

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    BUỔI 2: EXTENDED GRAPHIC (SLIDER, GAUGE, BAR, I/O FIELD, CLOCK, DATE AND TIME, chuyển đổi giữa các khung hình)

[HD Available]
    Tips:
    +Bạn có thể dùng chức năng Save As trong TIA Portal để copy sang một Project mới. Tuy nhiên cách này có thể phát sinh lỗi.
    +D-Click vào dòng thông báo lỗi sẽ giúp bạn tìm ra vị trí lỗi nhanh hơn.
    +Để Tag trên HMI được cập nhật nhanh hơn, bạn giảm chu kì cập nhật (Cycle) của Tag đó xuống. Điều này đồng nghĩa với việc hệ thống sẽ phải "lấy mẫu" nhanh hơn, làm việc nhiều hơn và tốn tài nguyên hơn. Do đó chỉ tăng số lần cập nhật đối với những Tag yêu cầu cập nhật giá trị nhanh.
    +Các thông số được cập nhật nhanh sẽ giúp cho hiệu ứng di chuyển trên Bar, Gauge hay số trên I/O Field thay đổi mượt hơn.
    +Để chuyển sang một khung hình khác, ngoài cách đã sử dụng trong Video Tutorial, bạn cũng có thể dùng lệnh ActiveScreen tại sự kiện Click của một Button.
    +Một I/O Field có thể chỉ dùng để hiển thị thông số mà không cho phép nhập. Để làm được điều này bạn chỉ cần đổi thuộc tính tag của I/O Field từ In/Out sang Out.
    +Ngày giờ trên HMI có thể được cập nhật từ PLC thông qua Tag, bạn chỉ cần chuyển giá trị ngày giờ cho một Tag kiểu Date and Time rồi gán Tag này cho đối tượng Date and Time của HMI.
    +Khi copy một phần tử trong WinCC V11, các thuộc tính cũng như các tùy chọn liên quan cũng sẽ được copy theo.
    +Khung hình mặc định là khung hình sẽ được hiển thị đầu tiên khi Runtime khởi động. Khung hình mặc định sẽ được kí hiệu bằng hình tam giác nhỏ màu xanh lá bên Project Tree.
    +Khuyến khích các bạn nên tạo một thư viện ảnh cho riêng mình (Dùng Photoshop, AI, Corel...) vì phần lớn những hình ảnh có sẵn trong thư viên WinCC chất lượng không cao và sẽ làm giảm tính chuyên nghiệp cho project của bạn.

Chúc các bạn thành công, mình sẽ giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến "Buổi 2" của các bạn tại topic này.
    Buổi 3 mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo hiệu ứng chuyển động cho một đối tượng trong WinCC.

Tài liệu tại topic này mang tính chất chia sẻ, khuyến khích các bạn phổ biến rộng rãi. Hãy chia sẻ!
    Chung tay xây dựng một cộng đồng Tự động hóa PLC của Việt Nam.
    Lần sửa cuối bởi chauvinhloi, ngày 10-24-2012 lúc 11:00 PM.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    bác lợi cứ tiếp tục đi ,khi nào gần xong mình sẻ giúp bác phần training xuất dử liệu wincc v11 ra exel làm báo cáo

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    bác lợi cứ tiếp tục đi ,khi nào gần xong mình sẻ giúp bác phần training xuất dử liệu wincc v11 ra exel làm báo cáo
    OK, cám ơn anh trước nha :D

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi doanttu Xem bài viết
    Mình ngu quá, mong các bạn chỉ cho cái phần mềm TIA Protal V11 là phần mềm gì vậy? Mình theo link của bạn chauvinhloi thì là phần mềm STEP 7 Professional V11
    TIA Portal chính là STEP 7 V11 đó bạn :D Topic này vẫn còn được tiếp tục, chẳng qua là bữa giờ mình bận thi giữa kì hehe, thi xong rồi là lao vào làm ngay cho các bạn vì sợ mọi người chờ lâu sốt ruột. Mình đang upload, clip HD tới 700MB lận, ngày mai là có rồi ^^

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Clip buổi 2 đã được cập nhật cho mọi người :D Chúc vui vẻ.

Trang 5 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu