Đăng Ký
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Sơ đồ nguyên lý tủ điện hệ thống đài phun nước nghệ thuật, dùng 4 máy bơm

Không biết trong diễn đàn mình có ai đã từng gặp và lắp đặt hệ thống đài phun nước nghệ thuật chưa.
    Nếu có thì cho mình xin sơ đồ nguyên lý tủ điện của hệ thồng./.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình cũng đang tìm phần mềm vẽ sơ đồ nguyên lý cho mạch ứng dụng dùng LOGO. Bác nào có thì chỉ giáo cho mình với, cái sơ đồ nguyên lý như trong hình ảnh:

tks!

Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi hianhian, ngày 10-14-2012 lúc 09:41 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    39
    88 lượt trong 50 bài viết
    http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...ng-d%E1%BA%ABn

Bạn tham khảo tại đó.

Chúc bạn thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi plcvietnam Xem bài viết

Bạn tham khảo tại đó.

Chúc bạn thành công
    Không biết có phải là em tìm hiểu chưa kỹ hay sao nhưng mà trong link topic mà bác đưa ra em đọc có thấy hướng dẫn nào vẽ sơ đồ nguyên lý như thế đâu.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    39
    88 lượt trong 50 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hianhian Xem bài viết
    Không biết có phải là em tìm hiểu chưa kỹ hay sao nhưng mà trong link topic mà bác đưa ra em đọc có thấy hướng dẫn nào vẽ sơ đồ nguyên lý như thế đâu.
    Tôi thấy bài trên bạn đã có sơ đồ nguyên lý rồi đó. Sơ đồ đâu dây + sơ đồ mạch điện rồi. Giờ bạn tìm hiểu tập lệnh rồi viết lại chỉ là INPUT và OUTPUT dạng on/off thôi. Không lẽ bạn muốn có người viết code cho bạn? chỉ bạn cách đổ? làm báo cáo cho bạn? nên gặp thầy hướng dẫn uống cafe nói chuyện dùm bạn? rồi cho bạn 10 điểm nha chịu hông nè $-) $-) @-)

Tôi thấy bạn cái gì cũng có và có dư 1 dữ kiện và thiếu 1 dữ kiện.

1 dư là dư thời gian rảnh rỗi quá không chiu nghiên cứu thích có người làm giúp.
    1 thiếu là thiếu tự tin, thiếu tính tự chủ và ỷ lại là nhiều.

Mong bạn hãy cố gắng để lấy tấm bằng đại học/cao đẳng ra mà dám tự tin và hãnh diện chứ không phải đi xin việc với tấm bằng mà đầu thì rỗng tếch. PLC Việt Nam luôn chào đón và hỗ trợ để bạn tự tin khi làm nhưng không biết đó là đúng hay sai chứ không theo kiểu đi xin code.

Bạn nói chưa có thì đây là cái bạn lấy ở đâu ra?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi plcvietnam Xem bài viết
    Tôi thấy bài trên bạn đã có sơ đồ nguyên lý rồi đó. Sơ đồ đâu dây + sơ đồ mạch điện rồi. Giờ bạn tìm hiểu tập lệnh rồi viết lại chỉ là INPUT và OUTPUT dạng on/off thôi. Không lẽ bạn muốn có người viết code cho bạn? chỉ bạn cách đổ? làm báo cáo cho bạn? nên gặp thầy hướng dẫn uống cafe nói chuyện dùm bạn? rồi cho bạn 10 điểm nha chịu hông nè $-) $-) @-)

Tôi thấy bạn cái gì cũng có và có dư 1 dữ kiện và thiếu 1 dữ kiện.

1 dư là dư thời gian rảnh rỗi quá không chiu nghiên cứu thích có người làm giúp.
    1 thiếu là thiếu tự tin, thiếu tính tự chủ và ỷ lại là nhiều.

Mong bạn hãy cố gắng để lấy tấm bằng đại học/cao đẳng ra mà dám tự tin và hãnh diện chứ không phải đi xin việc với tấm bằng mà đầu thì rỗng tếch. PLC Việt Nam luôn chào đón và hỗ trợ để bạn tự tin khi làm nhưng không biết đó là đúng hay sai chứ không theo kiểu đi xin code.

Bạn nói chưa có thì đây là cái bạn lấy ở đâu ra?
    hì, bác nói rất đúng! bản thân em cũng thấy được mình ỷ lại rất nhiều, thành ra đầu óc cũng bị rỗng tuếch... nhưng em cũng muốn mình thay đổi thực sự nhưng chưa được.

Còn như sơ đồ nguyên lý trong ảnh thì bác hiểu nhầm ý em. Sơ đồ đó là em chụp từ tài liệu tiếng anh về Logo rồi em up lên để các bác dựa vào đó giúp em tìm phần mềm vẽ sơ đồ nguyên lý. Khi em đọc phần của phần mềm LOGO!Soft Comfort cũng thấy có vẻ sơ đồ nguyên lý như vậy, nhưng mà khi chạy phần mềm mô phỏng thì chỉ có mô phỏng chương trình thui.

Hỏi 1 số người thì họ bảo dùng Orcad rồi tạo linh kiện, sau đó vẽ ra, nhưng em thấy không khả thi cho lắm!

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    hì, bác nói rất đúng! bản thân em cũng thấy được mình ỷ lại rất nhiều, thành ra đầu óc cũng bị rỗng tuếch... nhưng em cũng muốn mình thay đổi thực sự nhưng chưa được.

Còn như sơ đồ nguyên lý trong ảnh thì bác hiểu nhầm ý em. Sơ đồ đó là em chụp từ tài liệu tiếng anh về Logo rồi em up lên để các bác dựa vào đó giúp em tìm phần mềm vẽ sơ đồ nguyên lý. Khi em đọc phần của phần mềm LOGO!Soft Comfort cũng thấy có vẻ sơ đồ nguyên lý như vậy, nhưng mà khi chạy phần mềm mô phỏng thì chỉ có mô phỏng chương trình thui.

Hỏi 1 số người thì họ bảo dùng Orcad rồi tạo linh kiện, sau đó vẽ ra, nhưng em thấy không khả thi cho lắm!
    Cái này muốn vẽ dạng như vậy thì bạn phải dùng CAD Electric thôi. Hoặc nếu tốt thì dùng CAD thường vễ chứ ai lại dùng Orcad ai tư vấn cho bạn bậy bạ vậy? Trong tự động hoá với PLC mà lại dùng Orcad dành cho VĐK để vẽ mạch nguyên lý. Bạn coi dùng AUTOCAD để vẽ đi. Và cái này thì bạn chẳng mong ai giúp bạn vẽ được đâu. Ai rãnh mà vẽ dùm đâu. Chỉ là tư vấn cho bạn định hình. Mà đọc vài bài thì thấy bạn có mạch điện, có hình gần như vậy giờ thì chiến thôi.

Chúc thành công.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Cái này muốn vẽ dạng như vậy thì bạn phải dùng CAD Electric thôi. Hoặc nếu tốt thì dùng CAD thường vễ chứ ai lại dùng Orcad ai tư vấn cho bạn bậy bạ vậy? Trong tự động hoá với PLC mà lại dùng Orcad dành cho VĐK để vẽ mạch nguyên lý. Bạn coi dùng AUTOCAD để vẽ đi. Và cái này thì bạn chẳng mong ai giúp bạn vẽ được đâu. Ai rãnh mà vẽ dùm đâu. Chỉ là tư vấn cho bạn định hình. Mà đọc vài bài thì thấy bạn có mạch điện, có hình gần như vậy giờ thì chiến thôi.

Chúc thành công.
    ook bác! em sẽ tìm hiểu thêm theo hướng dẫn của bác. Bọn e đang làm đồ án môn là : bộ thực hành LOGO nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, trước thì cũng học môn PLC rồi, lập trình cho PLC của mitsubishi. Giờ muốn vẽ sơ đồ để báo cáo cho Thầy. hi

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    ook bác! em sẽ tìm hiểu thêm theo hướng dẫn của bác. Bọn e đang làm đồ án môn là : bộ thực hành LOGO nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, trước thì cũng học môn PLC rồi, lập trình cho PLC của mitsubishi. Giờ muốn vẽ sơ đồ để báo cáo cho Thầy. hi
    Học lập trình, lập trình, và làm PLC là các chuyện cách nhau còn xa lắm ^^. Tuy nhiên mình nghĩ bạn còn thiếu thực tế thôi. Bạn nên coi lại những KIT thí nghiệm, mô hình ở trường bạn trước khi bạn tiếp tục công việc. Không hiểu cái mình làm thì sao mà làm? Step by step. Tìm hiểu LOGO! có thể làm gì? Ứng dụng hệ thống ntn? Những hình ảnh bộ kit về LOGO trên mạng như thế nào? ( đừng nói tới search google mà không tìm ra thì ), học vẽ thêm AUTOCAD, mua thiết bị thực, kết nối thực tế. ---> 1 đống kiến thức thực tế và kinh nghiệm mà bạn sẽ tự hiểu.

Và mình thấy không có gì là khó hết nằm giữa khái niệm "biết và chưa biết" hoặc "biết và không biết" muốn nó là của mình thì phải practice thôi.

Chúc thành công.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Đánh dấu