Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Giá của nó bao gồm module md720-3 là 480 usd, anten sinau 60 usd.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    4
    7 lượt trong 5 bài viết
    Phải chi là 1/2 giá đó nhỉ

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Xin một chút kinh nghiệm

Trích dẫn Gửi bởi vodanh3011 Xem bài viết
    Giá của nó bao gồm module md720-3 là 480 usd, anten sinau 60 usd.
    Bác làm rồi có thể cho em một chút kinh nghiệm được không ạ,phần truyền và nhận.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi sinhthai Xem bài viết
    Bác làm rồi có thể cho em một chút kinh nghiệm được không ạ,phần truyền và nhận.
    Nó có thư viện kèm théo do, cứ lấy ra tương vào thôi, thay đổi mã của bên dịch vị truyền thông sim mà bạn dùng

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Phần thư viện e cũng đã load về rồi,giờ đang ngồi làm ạ,nhưng nếu được các anh hương dẫn sẽ dễ dàng hơn.chẳng hạn như em muốn con PLC 2 đọc được giá trị VW0 của con thứ nhất thì chương trình có pải lên cấu hình như thế nào không ạ.A có thể giúp em một chương trình đơn giản để em có hiểu được nó không ạ,em cảm ơn các anh
    Trích dẫn Gửi bởi quanglongtdh Xem bài viết
    Nó có thư viện kèm théo do, cứ lấy ra tương vào thôi, thay đổi mã của bên dịch vị truyền thông sim mà bạn dùng

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi sinhthai Xem bài viết
    Phần thư viện e cũng đã load về rồi,giờ đang ngồi làm ạ,nhưng nếu được các anh hương dẫn sẽ dễ dàng hơn.chẳng hạn như em muốn con PLC 2 đọc được giá trị VW0 của con thứ nhất thì chương trình có pải lên cấu hình như thế nào không ạ.A có thể giúp em một chương trình đơn giản để em có hiểu được nó không ạ,em cảm ơn các anh
    /// Trong thư viện của nó có hàm gửi và hàm nhận đấy em, em cấu hình hàm gửi của plc1 và hàm nhận của plc 2, chú ý phần kích thước và địa chỉ là được mà. E cứ nghiên cứu khoảng 1,2tuần đi nếu không được thì anh sẽ hỗ trợ, ngày trước anh có viết nhưng không biết để đầu rùi.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dạ vâng,em đang đợi thiết bị về,,chắc khoảng 4 tuần nữa,cái này mình sẽ dùng Port 0 để giao tiếp với cái bộ GPRS ,còn Port 1 mình dùng để giao tiếp wincc FX với con thứ 1 được không ạ,nếu được thì mình phải dùng cable Profile bus ak anh.em chưa làm S7 200 Nối với wincc bao giờ nên phần cứng vẫn chưa chắc lắm.Anh giúp em ,đừng kêu em gà nhé.hihi.cảm ơn anh
    Trích dẫn Gửi bởi quanglongtdh Xem bài viết
    /// Trong thư viện của nó có hàm gửi và hàm nhận đấy em, em cấu hình hàm gửi của plc1 và hàm nhận của plc 2, chú ý phần kích thước và địa chỉ là được mà. E cứ nghiên cứu khoảng 1,2tuần đi nếu không được thì anh sẽ hỗ trợ, ngày trước anh có viết nhưng không biết để đầu rùi.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu