Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

ứng dụng Java vào HTML cho webserver .

đã làm về webserver rồi thì anh em sẻ thấy còn thiếu thiếu về giám sát, em đang nghỉ se dùng Java nhúng vào HTML để có thể chuyển động nhu la SCADA, không biết co anh em nào cùng ý tưởng không ? cung nhau chia sẻ .

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Java ư, nó là vip đó, vì nó là 1 ngôn ngữ riêng ít ai theo nó, vì nó gần sát với ngôn ngữ máy giống như assembly, hơi chua?
    - Anh thấy 1 công ty viết java làm Scada thương mại cho con S7-200 qua cổng free port hay mobbus. Nhìn rất lung linh, ghiền luôn. Nên từ đó hết hứng với winCC
    - Viết được trên Java thì, he he cứ cái source đó đẩy vào android là chạy còn viết code for win đẩy vào phone android không chạy mới đau.
    - Em cũng có công ty riêng nhỉ. Anh thì vẩn làm công cho ông chủ. Hi Hi chừng nào làm ông chủ đây? Thôi kệ làm lính tà tà cũng hay
    - Chúc vui.

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    làm lính chú chủ j anh hehe . em củng chả biết Java đang định học 1 khoá thử xem tài wá ghiền cài này rồi .

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    làm lính chú chủ j anh hehe . em củng chả biết Java đang định học 1 khoá thử xem tài wá ghiền cài này rồi .
    Khoan đã
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    • Trước khi đi học và nghiên cứu 1 vấn đề mới thì mình phải test và trải nghiệm sơ bộ TIA và S7-1200. Siemems họ có support cho Java tốt chưa? Tài liệu thì không thấy đã động gì đến Java. Nhưng anh coi trong properties của TIA có hổ trợ phần đuôi Tên.js. Đó là file Java
    • Như trước đây anh làm html nó không lung linh, quay qua nghiên cứu php cho đã, nạp vào PLC_S7-1200 đơ luôn PLC và TIA luôn.
    • PHP rất mạnh để viết code web động và phát triển data bằng SQL(cơ sở dữ liệu), mới đúng hướng mình đi, biết rằng S7-1200 mà Siemens ứng dụng Web vào còn yếu, nhưng với con S7-1215 thì có vẻ khác. Và dùng giải thuật hợp lý là giảm tải cho S7-1200 ngay. Đang test sức chịu đựng của con S7-1200 trao đổi data read, write, nó giơi hạn tới đâu là vừa để còn có hướng mà đi, chứ đi cho đã gặp ngõ cụt thì toàm bộ thời gian và mục đích của mình đổ đi hết là buồn lắm đó.
    • Ứng dụng web vào PLC Siemens và các hảng tự động hóa khác đã làm từ lâu rồi. Vì giá quá chát nên anh em mình không có cơ hội sờ vào nó thôi. Nay Siemens đưa Web vào dòng PLC giá thấp là 1 hướng đi tất yếu của công nghệ thông tin thế kỷ này.
    • Nếu có nghiên cứu thì anh đang hình thành cách nào mà 2 con PLC S7-1200 giao tiếp với nhau ở 2 nới địa lý khác, địa chỉ wan khác. Hi hi bật mí cho bạn chính là SQL
    • Thân & Cùng đam mê
    Lần sửa cuối bởi aubaoquoc, ngày 09-24-2012 lúc 08:50 PM.

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    theo em nghỉ thì java không anh hướng đến Tia hay s7-1200 nó chỉ là công cụ đển làm mới mẻ thêm web thôi .anh có thể chi giáo em thêm về đụng độ giửa 2 thằng ko ?
    Java thi mênh mong bát ngát, nhưng em đang tìm hiểu về applet thôi.
    đúng là kinh thật mới đây đã ok rồi .
    em chỉ mới tìm được giáp pháp là kết nối Tia Portal và plc wa internet thôi, nhưg không có kiến thức về mạng nên đang gối wa.
    Lần sửa cuối bởi tocanh90, ngày 09-24-2012 lúc 08:52 PM.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    29
    8 lượt trong 8 bài viết
    Theo mình thì nên dùng html + java script là ý tưởng hay đó , hihi. thấy trên window8 mỉocsoft đang phát triển. Thời buổi giờ theo hướng phát triển của Microsoft cho chắc

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    javacript rấtt hay .
    cùng nhau chia sẻ .

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hay nhưng mà khó lắm, em viết web thì nắn nót 1 tẹo ở cái :hoover thôi, chứ trực quan như java thì em chưa vươn tới được

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    nếu bạn muốn làm về webserver thì học thêm javacript là vừa rồi .

Đánh dấu