Đăng Ký
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 68
    Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    do e cũng chưa hiểu yêu cầu đề lắm,e làm theo kiểu là :khi bấm nút START-->contactor>Q0.0 = 1(đèn sáng) .Nếu Q0.0 = 1 sau 5 giây mà xem lại contactor chưa đóng thì báo lỗi(đèn đổi màu)...,do đó phải tác dụng thêm i0.3 bên plc sim nữa,làm thành 1 bài khác luôn,để e sửa lại ^^
    Lần sửa cuối bởi hiennguyen, ngày 07-15-2011 lúc 08:29 AM.
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hiennorules Xem bài viết
    do e cũng chưa hiểu yêu cầu đề lắm,e làm theo kiểu là :khi bấm nút START-->contactor>Q0.0 = 1(đèn sáng) .Nếu Q0.0 = 1 sau 5 giây mà xem lại contactor chưa đóng thì báo lỗi(đèn đổi màu)...,do đó phải tác dụng thêm i0.3 bên plc sim nữa,làm thành 1 bài khác luôn,để e sửa lại ^^
    Em làm xong chưa,post lên để mọi người trao đổi .

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    a post lên rùi còn đâu ^^,àh anh còn bài tập nào hay ko,post lên mọi người cùng làm đi
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi hiennorules Xem bài viết
    a post lên rùi còn đâu ^^,àh anh còn bài tập nào hay ko,post lên mọi người cùng làm đi
    Tiếp tục post lên vấn đề cùng nhau học hỏi và chia sẻ.
    Vấn đề là khi 1 biến tần điều khiển động cơ bằng tín hiệu analog từ PLC.Vấn đề là,nếu mình muốn đông cơ dừng lại ở 1 góc quay xác định nào đó,thì mình cần những công cụ nào các bác.Gỉa sử,khi có lệnh Stop và đã cài đặt góc Stop,thì motor phải dừng lại đúng góc quay mình đã set,tất nhiên goc này thay được.Việc này mình thường thấy trong các loại máy cắt,máy đóng gói.

Bác nào giúp mình phương pháp nha.

Hãy luôn là chính mình.

StupidHV
    Guest
    Góc quay thì dùng động cơ bước.Còn nếu dùng biến tần và động cơ 3 pha thì dùng encoder nối trục động cơ để đếm xung từ đó xác định speed hay vị trí

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi StupidHV Xem bài viết
    Góc quay thì dùng động cơ bước.Còn nếu dùng biến tần và động cơ 3 pha thì dùng encoder nối trục động cơ để đếm xung từ đó xác định speed hay vị trí
    Mình dùng biến tần và động cơ 3 pha.PLC xuất analog cho biến tần chạy,nếu mình dùng encoder để đọc vị trí và tốc độ được rồi,làm sao để stop đúng góc quay mình muốn vậy ? vì động cơ 3 pha,nên dù cài đặt thời gian giảm tốc nhỏ đến mức nào thì nó cũng có 1 độ trượt,hơn nữa,khi cài thời gian quá ngắn thì biến tàn dễ bị trip .Giair quyết sao đây ?

Hãy luôn là chính mình.

StupidHV
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Mình dùng biến tần và động cơ 3 pha.PLC xuất analog cho biến tần chạy,nếu mình dùng encoder để đọc vị trí và tốc độ được rồi,làm sao để stop đúng góc quay mình muốn vậy ? vì động cơ 3 pha,nên dù cài đặt thời gian giảm tốc nhỏ đến mức nào thì nó cũng có 1 độ trượt,hơn nữa,khi cài thời gian quá ngắn thì biến tàn dễ bị trip .Giair quyết sao đây ?
    Động cơ 3 pha thì ko nên dùng biến tần hãm liên tục.Bạn có thể sử dụng 1 thiết bị hỗ trợ hoặc dùng động cơ có thắng đuôi để thắng động cơ.Theo tôi từng làm thì lượng dư do trượt(dùng biến tần hãm,nếu dùng thêm tthiết bị hỗ trợ hãm sẽ 9 xác hơn) gần như ko dao động nhiều nên việc xử lý cũng ko có gì phức tạp lắm

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi StupidHV Xem bài viết
    Động cơ 3 pha thì ko nên dùng biến tần hãm liên tục.Bạn có thể sử dụng 1 thiết bị hỗ trợ hoặc dùng động cơ có thắng đuôi để thắng động cơ.Theo tôi từng làm thì lượng dư do trượt(dùng biến tần hãm,nếu dùng thêm tthiết bị hỗ trợ hãm sẽ 9 xác hơn) gần như ko dao động nhiều nên việc xử lý cũng ko có gì phức tạp lắm
    Rất tiếc là cái mình đang làm,ko có gắng thiết bị hãm cơ như bạn nói,nếu thế thì có giải pháp gì ko bạn ?

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Mọi người giúp mình xử lí phần này.Mình có 1 dây chuyền công nghệ,trên hệ thống có 5 động cơ,mỗi khi muốn điều khiển 1 động cơ nào đó,thì click vào động cơ đó,sẽ có 1 của sổ pop-up hiện lên với các button : ON-OFF- 1 led- Close.Của sổ pop-up này có thể move được trên giao diện wincc flexible 2008 hay trên màn hình.Hiện tại mình đang sử dụng faceplates,nhưng cũng không giải quyết hết các yêu cầu kỹ thuật được,mọi người giúp mình nha!

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Với yêu cầu bạn đưa ra thì faceplate là hợp lý rồi.Còn chuyện di chuyển trong runtime thì không làm được trong winccflexible đâu.Wincc thì làm được
    "it isn`t possible to move a faceplate via mouse in WinCC flexible runtime because in flexible you haven`t got a seperate window for the faceplate. This is only possible in WinCC. In Flexible you can just dynamize the faceplate and move is vertical, horizontal or diagonal in reference to a tag"
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu