Đăng Ký
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 68
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Với yêu cầu bạn đưa ra thì faceplate là hợp lý rồi.Còn chuyện di chuyển trong runtime thì không làm được trong winccflexible đâu.Wincc thì làm được
    "it isn`t possible to move a faceplate via mouse in WinCC flexible runtime because in flexible you haven`t got a seperate window for the faceplate. This is only possible in WinCC. In Flexible you can just dynamize the faceplate and move is vertical, horizontal or diagonal in reference to a tag"
    Anh có thể làm 1 bài hướng dẫn những ai chưa biết sử dụng faceplates cho ứng dụng mình vừa mới nói hay không ?
    Thanks a!

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Tạo 1 Faceplate đơn giản:
    1 I/o Field
    1 Button
    1 Text
    Và chức năng ẩn/hiện
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Vật di chuyển theo đến 1 vị trí bất kì trên màn hình .

Mình thấy vấn đề này cũng thường gặp trong thực tế.Ví dụ có 1 sản phẩm chạy trên băng chuyền,nếu là sản phẩm loại I thì sẽ bị di chuyển xuống phía dưới vào kho I.Nếu là loại 2 thì di chuyển theo băng chuyền và di chuyển xuống dưới kho loại II.Nếu là loại III thì di chuyển băng chuyền chéo đến kho loại III.Việc nhận biết sản phẩm loại gì mình không bàn ở đây,chỉ bàn cách di chuyển.

Trong đề tài này,cho người dùng nhập recipe của từng loại sản phẩm đến từng kho.Và lưu trữ dữ liệu mỗi kho,quy cách,số lượng mẫu vào thẻ nhớ cắm trên màn hình để quản lí sau này.

Mình nghĩ có 2 cách di chuyển trong wincc flex,đó là di chuyển theo Tag động và di chuyển theo cách hiệu ứng xếp hình.Mình làm 2 cách bình thương và không biết có còn cách khác không ? Và mình lại viết trên PLC , thấy không thực tế cho lăm,bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em viết trên VBS nhé.

Đây là hình demo :http://www.mediafire.com/?ml6366bs069tw8v

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Đây là bài của mình.Các bác xem thử nha.
    Link : http://www.mediafire.com/?pkzwobz8whvnlbw

Hướng dẫn :
    B1 : Mở PLC S7-300,chạy PLCSIM,download vào.
    B2 : Chạy Wincc Flexible 2008.Cho chạy Runtime
    B3 : Click Start,sau 5s LED đổi màu.Click lần nữa,LED đổi màu và đổi tên.
    Cái này nhỏ mà hay ứng dụng.Thank all.
    khi làm mô phỏng thì ít có ai để ý tới vấn đề phản hồi,bài của anh hưng rất hay

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Mình có 1 bài tập nho nhỏ này cho các bạn mới làm quen ngâm cứu,cũng có ứng dụng thực tế,như sau :
    +Có 1 cái button , 1 led , 1 io field. Bình thường,button có màu đỏ và ghi OFF,led có màu đỏ.
    +Khi nhấn và giữ button:Button đổi sang màu xanh và ghi chữ ON,đồng thời LED chuyển sang màu xanh.
    +Khi thả button : Button đổi sang màu đỏ và ghi chữ OFF,đồng thời đèn LED nhấp nháy xanh-đỏ với chu kì 1 giấy,nhấp nháy hết 10 giây thì LED chuyển sang màu đỏ.
    IO Field hiển thị tổng thời gian mà button ở trạng thái ON.

Mô tả trên ứng dụng cho chức năng điều khiển JOG của biến tần.Khi nhấn ON thì biến tần chạy,thả ON thì biến tần dừng đồng thời LED nhấp nháy.

1 bài toán nhỏ,mọi người cùng làm cho vui .

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17

Red face

Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Mình có 1 bài tập nho nhỏ này cho các bạn mới làm quen ngâm cứu,cũng có ứng dụng thực tế,như sau :
    +Có 1 cái button , 1 led , 1 io field. Bình thường,button có màu đỏ và ghi OFF,led có màu đỏ.
    +Khi nhấn và giữ button:Button đổi sang màu xanh và ghi chữ ON,đồng thời LED chuyển sang màu xanh.
    +Khi thả button : Button đổi sang màu đỏ và ghi chữ OFF,đồng thời đèn LED nhấp nháy xanh-đỏ với chu kì 1 giấy,nhấp nháy hết 10 giây thì LED chuyển sang màu đỏ.
    IO Field hiển thị tổng thời gian mà button ở trạng thái ON.

Mô tả trên ứng dụng cho chức năng điều khiển JOG của biến tần.Khi nhấn ON thì biến tần chạy,thả ON thì biến tần dừng đồng thời LED nhấp nháy.

1 bài toán nhỏ,mọi người cùng làm cho vui .

Tập xài VB thử
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    có anh em nào từng làm vấn đề đưa một đoạn video từ bên ngoài vào trong wincc flexible chưa giúp mình với.
    ứng dụng :tạo video hướng dẩn vận hành hệ thống hoặc dây chuyền sản xuất từ giao diện wincc flexible

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết

Tập xài VB thử
    cái VB này em chưa làm thử.:D

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    có anh em nào từng làm vấn đề đưa một đoạn video từ bên ngoài vào trong wincc flexible chưa giúp mình với.
    ứng dụng :tạo video hướng dẩn vận hành hệ thống hoặc dây chuyền sản xuất từ giao diện wincc flexible
    Với dòng màn hình cấp cao thì làm được.Có thể kết nối internet vô mạng luôn,lên mạng đọc báo luôn,nên mở 1 file video cũng được anh Đà.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    Với dòng màn hình MP377 trở lên có hỗ trợ chức năng này.Khi chọn loại MP377 trong phần Echanhed Object sẽ thấy Media Player.Nếu dùng PC thì vào My control add Window Media Players
    Theo support siemen thì chỉ hỗ trợ
    WMA và MPEG nhưng thấy chạy avi vẫn được
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu